పిల్లలు జాగ్రత్త…కేరళ శిశు సంక్షేమ శాఖ ప్రత్యేక నోటీసు.  

0 50

కేరళ ముచ్చట్లు:

దయచేసి ఎవరింట్లో వాళ్ళు ఉండాలి ఎక్కడికి వెళ్ళకూడదు.పదేళ్ల లోపు పిల్లల సంరక్షణకై తల్లిదండ్రుల దృష్టికి కేరళ ప్రత్యేక సందేశం.కరోనా చెడుగా పెరుగుతుంది.ఇది ఏ క్షణంలోనైనా చేరుకోవచ్చు మరియు సంపర్క అనారోగ్యం పెరుగుతోంది. పరిస్థితి చాలా ఘోరంగా ఉంది. దయచేసి ఈ క్రింది పాయింట్లతో జాగ్రత్తగా ఉండండి .చిన్న పిల్లలను తాకడానికి లేదా ముద్దు పెట్టుకోవడానికి ఇతరులను అనుమతించవద్దు.పిల్లల బాధ్యతను తల్లిదండ్రులు మాత్రమే తీసుకోవడానికి ప్రయత్నించాలి.పిల్లలను రద్దీగా ఉండే ప్రదేశాలకు తీసుకెళ్లవద్దు.తల్లి పాలిచ్చే పిల్లల తల్లిదండ్రులు బయటకు వెళ్లకూడదు.పిల్లలతో కుటుంబ సందర్శనలు మరియు విందులను తప్పనిసరిగా తప్పించడం…మానివేయడం ఎంతో అవసరం.తండ్రి ఇల్లు, తల్లి ఇల్లు, ఇతర బంధువుల ఇళ్ళు తరలించకూడదు. సురక్షితంగా ఉండండి.మీకు ఏదైనా అనారోగ్యం ఉంటే, దానిని సమీప ఆరోగ్య కేంద్రానికి నివేదించండి మరియు తదుపరి చికిత్స సూచించినట్లయితే మాత్రమే మరొక ఆసుపత్రికి వెళ్లండి.స్పిన్నింగ్, హెయిర్ రిమూవల్ మరియు నామకరణ వంటి పిల్లల సంబంధిత ఆచారాలన్నీ వాయిదా వేయండి.పిల్లల ఆహారంలో రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే ఆహారాన్ని చేర్చండి..

 

 

 

- Advertisement -

పొరుగు వారి పిల్లలతో కానీ పొరుగు ఇళ్లల్లో కూడా పిల్లలను ఆడనివ్వవద్దు.పిల్లల చేతులను తరచుగా హ్యాండ్ వాష్ తో కడగాలి,బిస్కెట్లు, చాక్లెట్లు, క్యాండీలు, మీరు కొన్నవన్నీ శుభ్రపరచాలి మరియు చేతితో కడిగిన తర్వాత మాత్రమే పిల్లలకు ఇవ్వాలి.పిల్లలతో బయటకు వెళ్ళడానికి బలవంతపు పరిస్థితులు ఉంటే ఆరోగ్య అధికారులకు తెలియజేయండి.ఇంట్లో శానిటైజర్ జాగ్రత్త తీసుకోవాలి.శిశువు చేతులు శుభ్రపరచాలి.సూచనలను పాటించని తల్లిదండ్రులపై కఠినమైన చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటారు.

 

మోహినీ అవతారంలో శ్రీ గోవిందరాజస్వామి

Tags: Children beware … Kerala Child Welfare Department special notice.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page