కరోనా వైర‌స్ కొత్త‌ ప్రాణాంతక వేరియంట్‌ను గుర్తించిన పుణె ఎన్ఐవీ

0 17

న్యూఢిల్లీ ముచ్చట్లు :
కరోనా వైర‌స్ యొక్క కొత్త‌ ప్రాణాంతక వేరియంట్‌ను గుర్తించారు. పుణెలోని నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ వైరాలజీ (ఎన్ఐవీ) పరిశోధనలో క‌రోనా వైర‌స్ జ‌న్యు శ్రేణిలో ఈ కొత్త వేరియంట్‌ను కనుగొన్నారు. ఈ ఎన్ఐవీ అధ్యయనం బయోఆర్క్సివ్‌లో ఆన్‌లైన్‌లో ప్రచురించబడింది. టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా నివేదిక ప్రకారం, బ్రిటన్, బ్రెజిల్ నుంచి భారతదేశానికి వచ్చిన వ్యక్తులలో ఈ వేరియంట్‌ను గుర్తించారు. దీనికి బీ.1.1.28.2 అని పేరు పెట్టారు. ఇది ప్ర‌స్తుతం భారతదేశంలో కనిపించే డెల్టా వేరియంట్ వలె తీవ్రమైనదని, దీని బారిన పడిన వ్యక్తుల్లో కరోనా వైర‌స్‌ తీవ్రమైన లక్షణాలను చూపుతుంద‌ని శాస్త్ర‌వేత్త‌లు వెల్ల‌డించారు.వేరియంట్ అధ్యయనం తర్వాత‌ ఇది ప్రజలను తీవ్రంగా అనారోగ్యానికి గురి చేస్తుందని కనుగొన్నారు. ఈ వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా టీకా ప్రభావవంతంగా ఉందో లేదో తెలుసుకోవడానికి స్క్రీనింగ్ అవసరమ‌ని చెప్పారు. ఇదే సమయంలో ఇదే ఇన్‌స్టిట్యూట్ మరొక అధ్యయనంలో స్వదేశీ కరోనా వ్యాక్సిన్ కోవాగ్జిన్ కొత్త వేరియంట్‌పై ప్రభావవంతంగా ఉండటం కొంచెం ఉపశమనం కలిగించే విషయం. రెండు డోసుల వ్యాక్సిన్ ద్వారా ఉత్పత్తయ్యే యాంటీబాడీస్‌ ఈ వేరియంట్‌ను తటస్తం చేయగలవని పేర్కొన్నారు.
బరువు తగ్గడం, ఊపిరితిత్తులకు న‌ష్టం
కొత్త వేరియంట్ బీ.1.1.28.2 సోకిన వారిలో శ‌రీరం బరువు తగ్గడం క‌నిపిస్తుంద‌ని ఎన్ఐవీ ప‌రిశోధ‌కులు తెలిపారు. దీని ఇన్‌ఫెక్ష‌న్‌ వేగంగా వ్యాప్తి చెందడం వల్ల రోగి ఊపిరితిత్తులు దెబ్బతింటాయని పేర్కొన్నారు. ఈ అధ్యయనం కోవిడ్ జన్యు పర్యవేక్షణ యొక్క అవసరాన్ని నొక్కి చెప్తున్నందున‌.. కరోనా కొత్త వేరియంట్లను వీలైనంత త్వరగా కనుగొనే అవ‌కాశాలు ఉన్నాయి.కరోనా ఇన్‌ఫెక్షన్ ఆకస్మికంగా పెరగడానికి కారణం అటువంటి మార్పు చెందగల వారిని జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ ల్యాబ్స్ గుర్తించాయి. ప్రస్తుతం ఇండియన్ సార్స్‌-కొవ్‌-02 జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ కన్సార్టియా క్రింద 10 జాతీయ ప్రయోగశాలలు దాదాపు 30 వేల‌ నమూనాలను సీక్వెన్స్ చేసి ఉంచాయి. జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ కోసం వనరులను పెంచడానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా కృషి చేస్తున్న‌ది. ఇటీవల 18 ల్యాబ్‌లు కన్సార్టియంలో చేర్చారు.

 

వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ ప్రభుత్వంలో అభివృద్ధి , సంక్షేమం రెండుకళ్ళులాంటివి -మంత్రి పెద్దిరెడ్డి

- Advertisement -

Tags:Pune NIV identifies new deadly variant of corona virus

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page