ఏడు జాతీయ, అంతర్జాతీయ పేటెంట్లను పొందిన అమృతా మాలిక్యులర్

0 12

న్యూ ఢిల్లీ  ముచ్చట్లు:
అమృతా విశ్వవిద్యాలయం యొక్క కొచ్చి క్యాంపస్‌లోని అమృతా సెంటర్ ఫర్ నానోసైన్స్ అండ్ మాలిక్యులర్ మెడిసిన్ దాని ఆవిష్కరణల కోసం ఏడు జాతీయ మరియు అంతర్జాతీయ పేటెంట్లను పొందింది. మొత్తం ఏడు పేటెంట్లు ఆరోగ్య రంగానికి సంబంధించినవి. మూడు ఆవిష్కరణలకు అమెరికన్ పేటెంట్లు వచ్చాయి, నాలుగు ఆవిష్కరణలకు భారతీయ పేటెంట్లు వచ్చాయని అమృత సెంటర్ ఫర్ నానోసైన్స్ అండ్ మాలిక్యులర్ మెడిసిన్ డైరెక్టర్ మరియు పరిశోధన డీన్ ఆఫ్ అమృతా విశ్వ విద్యాపీఠం డాక్టర్ శాంతి కుమార్ వి. నాయర్ తెలిపారు.శరీరం యొక్క నాడీ వ్యవస్థను ప్రభావితం చేసే మల్టిపుల్ స్క్లెరోసిస్ చికిత్సకు ఒక యు.ఎస్. పేటెంట్ మంజూరు చేయబడింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా మల్టిపుల్ స్క్లెరోసిస్ (ఎంఎస్) తో బాధపడుతున్న వారికి ఇది ఓదార్పునిచ్చే ఆవిష్కరణ.రెండవ యు.ఎస్ పేటెంట్ ప్రపంచంలోని మొట్టమొదటి మల్టీమోడల్ నానో-కాంట్రాస్ట్ ఏజెంట్‌ను అభివృద్ధి చేయడం, ఇది ఎక్స్-కిరణాలు, ఎంఆర్‌ఐలు మరియు ఇన్‌ఫ్రారెడ్ ఫ్లోరోసెన్స్‌లో మెరుగైన ఇమేజ్ రిజల్యూషన్‌ను అందిస్తుంది.

క్యాన్సర్‌ను గుర్తించడం మరియు చికిత్స చేయడం కోసం ఇది సమర్థవంతమైన మరియు వినూత్న ఆవిష్కరణ.నానోటెక్స్టైల్-ఆధారిత చిన్న-వ్యాసం కలిగిన రక్తనాళాల అంటుకట్టుట కోసం మూడవ యు.ఎస్. పేటెంట్ పొందబడింది, ఇది ఉపయోగం సమయంలో ఆగిపోకుండా ఎక్కువసేపు ఉంటుంది. ఇది కుందేళ్ళు మరియు పందులలో విజయవంతంగా పరీక్షించబడింది. తదుపరి దశ మానవులలో పరీక్ష అవుతుంది.కోర్-షెల్ నానోపార్టికల్ వ్యవస్థ యొక్క ఆవిష్కరణకు భారతీయ పేటెంట్ పొందబడింది, ఇది ఒకేసారి బహుళ అవుషధాలను పంపిణీ చేయగలదు మరియు విషాన్ని కలిగించకుండా వాటిని సమర్థవంతంగా వ్యాధికి లక్ష్యంగా చేసుకోవచ్చు. చాలా క్యాన్సర్లకు బహుళ పరిపాలన అవసరం, లేకపోతే చాలా విషపూరితం కావచ్చు.కొత్త రకం ఉపరితల-నానోస్ట్రక్చర్డ్ ఆర్థోపెడిక్ మరియు డెంటల్ ఇంప్లాంట్ అభివృద్ధికి భారతీయ పేటెంట్ పొందబడింది, ఇది సాధారణ ఎముక చుట్టూ బాగా కలిసిపోతుంది. ఇది ఇంప్లాంట్ జీవితాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది.ఇంప్లాంట్ చేసిన తరువాత నౌకను అడ్డుకోకుండా నిరోధించే కొత్త ఉపరితల-మార్పు చేసిన స్టెంట్ యొక్క ఆవిష్కరణకు చివరి భారతీయ పేటెంట్ పొందబడింది. ప్రస్తుత స్టెంట్లు అడ్డుపడకుండా ఉండటానికి ఆవ్షధాలను ఎలుట చేస్తాయి కాని ఈ స్టెంట్‌కు మందులు అవసరం లేదు.ఈ ఆవిష్కరణల వెనుక పరిశోధనలకు అమృతా సెంటర్ ఫర్ నానోసైన్స్ అండ్ మాలిక్యులర్ మెడిసిన్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ శాంతి కుమార్ వి. డాక్టర్ విజయ్ హరీష్.అమృత సెంటర్ ఫర్ నానోసైన్స్ అండ్ మాలిక్యులర్ మెడిసిన్ ఇప్పుడు మొత్తం 21 పేటెంట్లను కలిగి ఉంది, వాటిలో 11 అంతర్జాతీయ పేటెంట్లు. అలాగే, వారు మొత్తం 83 పేటెంట్ల కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారు.

 

- Advertisement -

పుంగనూరులో కరోనా రోగులకు సేవలు అందించాలి-ఎంపి రెడ్డెప్ప

Tags:Amrita Molecular holds seven national and international patents

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page