లీటర్ పై 40 రూపాయిల వరకు తగ్గనున్న నూనెలు

0 26

హైదరాబాద్ ముచ్చట్లు:

కోవిద్-19 మహమ్మారి కారణంగా గృహ ఆదాయాలు దెబ్బతిన్న సమయంలో, మే నెలలో, అన్ని తినదగిన నూనెల నెలవారీ సగటు రిటైల్ ధరలు 11 సంవత్సరాల గరిష్టానికి పెరిగాయి. తినదగిన నూనెల ధరలు గత నాలుగు రోజుల్లో 15 శాతం తగ్గాయి. అమెరికాలో ఒక ప్రధాన నిర్ణయం తినదగిన నూనెలను లీటరుకు రూ .40 నుంచి రూ .50 వరకు చౌకగా చేస్తుంది.ఫెడరల్ ఆఫ్ ఆల్ ఇండియా తినదగిన ఆయిల్ ట్రేడర్స్ జాతీయ అధ్యక్షుడు శంకర్ ఠక్కర్ తినదగిన చమురు ధరలు పెరగడానికి గల కారణాలను వివరించారు. అమెరికా, మలేషియా, ఇండోనేషియా నుంచి పెద్ద మొత్తంలో చమురు దిగుమతి అవుతోందని చెప్పారు. ఈద్ కారణంగా మలేషియా మరియు ఇండోనేషియాలో ఉత్పత్తి పనులు ప్రభావితమయ్యాయి. “కొంతకాలం క్రితం, అమెరికాలో, శుద్ధి చేసిన నూనెలో 46 శాతం వరకు జీవ ఇంధనంలో కలపడానికి అనుమతించారు. అంతకుముందు ఇది 13 శాతం వరకు కలపబడింది, ”అని ఆయన అన్నారు.

- Advertisement -

జీవ ఇంధనంలో ఇతర తినదగిన నూనెలను ఏ శాతం కలపాలి అనే దానిపై మంగళవారం అమెరికాలో నిర్ణయం తీసుకోబడుతుంది. శుద్ధి చేసిన నూనెను 46 శాతం వరకు కలపాలనే నిర్ణయాన్ని కూడాఉపసంహరించుకోవచ్చు.ఇప్పుడు, మలేషియా మరియు ఇండోనేషియాలో ఉత్పత్తి తిరిగి ప్రారంభమైంది మరియు దీని ఫలితంగా గత నాలుగు రోజులలో తినదగిన నూనెల ధర 15 శాతం పడిపోయింది. తినదగిన నూనె ధర తగ్గడానికి మరొక కారణం ఏమిటంటే, కొత్త ఆవాలు విత్తనాలు మార్కెట్లోకి రావడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయిస్థానిక చమురు వ్యాపారి లాలా గిర్ధారీ లాల్ గోయల్ మాట్లాడుతూ “ఈ సంవత్సరం ఆవాలు ఉత్పత్తి గురించి మాట్లాడితే అది 86 లక్షల టన్నుల వరకు ఉంది. ఇప్పుడు, మార్కెట్లో కొత్త ఆవపిండితో, తినదగిన నూనెలలో ధర తగ్గుతుంది.”

 

పుంగనూరు పోలీసులను ఆశ్రయించిన సాఫ్ట్ వేర్ ఇంజినీరింగ్ తల్లిదండ్రులు

Tags:Oils that can cost up to Rs 40 per liter

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page