ఆ మొత్తం భారతీయులది కాదు

0 30

హైదరాబాద్ ముచ్చట్లు :

 

స్విస్ బ్యాంకుల్లో రూ.20,700 కోట్లపైగా సామ్మును భారతీయులు దాచిపెట్టారంటూ జరుగుతున్న ప్రచారాన్ని కేంద్రం కొట్టిపారేసింది. ఈ మేరకు కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ శనివారం వివరణ ఇచ్చింది. గత 13ఏళ్లలో ఎన్నడూ లేని విధంగా గతేడాది రికార్డు స్థాయిలో డిపాజిట్‌లు నమోదయినట్టు వార్తలు వచ్చిన విషయం తెలిసిందే. భారత సంస్థలకు రావాల్సిన బకాయిలు 255 కోట్ల స్విస్‌ ఫ్రాంక్‌ల (సుమారు రూ.20,700 కోట్లు)కు చేరాయని స్విస్‌ నేషనల్‌ బ్యాంక్‌ గురువారం వివరాలు విడుదల చేసినట్టు వస్తున్న వార్తలను ఖండించింది.2021 జూన్ 18న నమోదయిన వివరాల ప్రకారం.. స్విస్ బ్యాంకుల్లో రూ.20,700 కోట్ల (2.55 బిలియన్ స్విస్ ఫ్రాంక్‌లు) కంటే ఎక్కువగా నిధులు జమ అయ్యాయని వార్తలు వచ్చాయి. 2019 చివరి నాటికి రూ.6, 625 కోట్లు (899 మిలియన్ ఫ్రాంక్‌లు) గా ఉన్న నిధులు రెండేళ్లలో తగ్గాల్సింది పోయి పెరిగాయని వార్తలు వినిపించాయి. పైగా 13ఏళ్లలో ఇదే అత్యధికం అని కూడా వచ్చింది’ అని ఆర్ధిక మంత్రిత్వశాఖ పేర్కొంది.స్విస్ నేషనల్ బ్యాంక్ (SNB) అధికారిక లెక్కల ప్రకారం.. స్విట్జర్లాండ్‌లో భారతీయుల నల్లధనం డిపాజిట్ అయిందనేది నిజం కాదు.. ఈ నగదు భారతీయులు, ఎన్నారైలది కాదని ఇతర దేశాలకు చెందిన వ్యక్తులది’ అని తెలిపింది.

 

 

 

- Advertisement -

వాస్తవానికి 2019 నుంచి ఖాతాదారుల డిపాజిట్లు తగ్గిపోయాయి. అయితే, వీరంతా బాండ్లు, సెక్యూరిటీస్, ఇతర ఫైనాన్షియల్ విధానంలో జమ చేస్తూ వస్తున్నారు.ఫైనాన్షియల్ అకౌంట్స్ ఇన్ఫర్మేషన్ ప్రకారం.. స్విస్ బ్యాంకులో నగదు డిపాజిట్లు పెరిగినట్లు సమాచారం లేదు. అది కూడా భారతీయులుగా ధ్రువీకరించని వారి నుంచే పెరిగాయని లీగల్ అగ్రిమెంట్ ఉపయోగించి తెలుసుకున్నారు. స్విస్ అథారిటీలను సంప్రదించిన కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ స్విస్ బ్యాంకుల్లో నిధులు పెరగడానికి లేదా తగ్గడానికి గల కారణాలపై ఆరా తీసింది.అనుమానాస్పద బ్యాంకు ఖాతాల సమాచార మార్పిడి కోసం 2016లో భారత్- స్విట్జర్లాండ్ మధ్య ఒప్పందం కుదిరింది. స్విస్ బ్యాంకుల్లోని భారతీయుల ఖాతాలకు సంబంధించి పరస్పర సమాచారం మార్చుకునే ఒప్పందంపై సంతకాలు చేసుకున్నాయి. ఇది జనవరి 2018 నుంచి అమల్లోకి వచ్చింది. దాంతో మన నల్ల కుబేరులు పన్ను ల ఎగవేతకు స్వర్గధామాలైన కేమన్‌ ఐలాం డ్స్‌, మారిషస్‌ వంటి దేశాలకు మళ్లిస్తున్నారు.

 

పుంగనూరులో క్రాంతివీర కురభ సంఘ రాష్ట్ర ప్రతినిధులుగా గోపాల్‌, యశ్వంత్‌,హేమంత్‌

 

Tags: That is not all Indians

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page