మరో పెన్షన్ స్కీమ్

0 30

హైదరాబాద్ ముచ్చట్లు :

 

భవిష్యత్‌లో ఎలాంటి ఆర్థిక ఇబ్బందులు ఉండకూడదని ప్లాన్ చేస్తున్నారా? ప్రతి నెలా డబ్బులు పొందాలని భావిస్తున్నారా? అయితే మీకు శుభవార్త. మీకోసం మోదీ సర్కార్ అదిరిపోయే పథకాన్ని అందిస్తోంది. మీరు ఈ స్కీమ్‌లో చేరడం వల్ల ప్రతి నెలా డబ్బులు పొందొచ్చు.ఈ స్కీమ్ పేరు ప్రధాన్ మంత్రి శ్రమ్ యోగి మాన్ ధన్ యోజన. ఇది పెన్షన్ స్కీమ్. అంటే మీరు ఈ పథకంలో చేరితే ప్రతి నెలా పెన్షన్ పొందొచ్చు. అసంఘటిత రంగంలోని వారు ఈ స్కీమ్‌లో చేరొచ్చు. నెల ఆదాయ రూ.15 వేలు మించకూడదు. 18 నుంచి 40 ఏళ్ల లోపు వయసు ఉన్న వారు ఈ పథకంలో చేరేందుకు అర్హులు.శ్రమ్ యోగి మాన్ ధన్ యోజన పథకంలో చేరడం వల్ల ప్రతి నెలా రూ.3 వేలు పొందొచ్చు. అంటే ఏడాదికి రూ.36 వేలు వస్తాయి. 60 ఏళ్లు దాటిన తర్వాతనే ఇలా నెలనెలా డబ్బులు వస్తాయని గమనించాలి. మీరు మీకు దగ్గరిలో ఉన్న కామన్ సర్వీస్ సెంటర్‌కు వెళ్లి ఈ పథకంలో చేరొచ్చు. బ్యాంక్ అకౌంట్, ఆధార్ ఉంటే సరిపోతుంది.ఈ పథకంలో చేరిన వారు నెలనెలా కొంత మొత్తాన్ని చెల్లించాలి. రూ.55 నుంచి రూ.200 వరకు కట్టాల్సి ఉంటుంది. మీ వయసు ప్రాతిపదికన మీరు చెల్లించే మొత్తం కూడా మారుతుంది. మీరు 18 ఏళ్ల వయసులోనే ఈ స్కీమ్‌లో చేరితే నెలకు రూ.55 కడితే సరిపోతుంది. మీకు రూ.3 వేలు లభిస్తాయి.

 

- Advertisement -

పుంగనూరులో క్రాంతివీర కురభ సంఘ రాష్ట్ర ప్రతినిధులుగా గోపాల్‌, యశ్వంత్‌,హేమంత్‌

 

Tags: Another pension scheme

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page