దివ్యాంగ విద్యార్థులకు  బోధనోపకరణాల కిట్ల  పంపిణీ

0 23

ములుగు ముచ్చట్లు:

 

జిల్లాలోని 8 మంది మానసిక దివ్యాంగ విద్యార్థులకు భారత ప్రభుత్వ సంస్థ (ఎన్. ఐ. ఈ. పీ. ఐ. డి) ఆధ్వర్యంలో ఇంక్లూజివ్ ఎడ్యుకేషన్ రిసోర్స్ టీచర్ పాపన సుమన్ సహకారంతో
ఐ ఈ కోఆర్డినేటర్ గుల్లేపల్లి సాంబయ్య  అధ్యక్షతన  సంస్థ ప్రతినిధి అంజిరెడ్డి చేతుల మీదుగా దివ్యాంగ విద్యార్థులకు ఒక్కొక్కరికి 15 వేల రూపాయల విలువైన  బోధనోపకరణాల కిట్లను పంపిణీ చేశారు.ఈ సందర్భంగా ములుగు జిల్లా ఐ ఈ  కోఆర్డినేటర్ గుల్లేపల్లి సాంబయ్య మాట్లాడుతూ సమగ్ర శిక్ష ఆధ్వర్యంలో దివ్యాంగ విద్యార్థులు విద్యలోవెనుకబడకుండా, అనేక  కార్యక్రమాలను చేపడుతూ సాధారణ విద్యార్థులతో సమానంగా ముందుకెళ్లేలా సమగ్ర శిక్ష పనిచేస్తుందని అన్నారు.
దివ్యాంగ విద్యార్థులకు ప్రత్యేకంగా ఉపకరణాల పంపిణీ, బోధనోపకరణాల పంపిణీ,

 

- Advertisement -

ట్రాన్స్ పోర్ట్ అలవెన్స్,

ఎస్కార్ట్ అలవెన్స్, ఇంటివద్దనే విద్యాబోధన, ఉపకార వేతనాలు, ఫిజియోథెరపీ, స్పీచ్ థేరఫీ, భవిత స్పెషల్ ట్రైనింగ్ సెంటర్ల ద్వారా జిల్లాలోని అన్ని మండలాల విద్యార్థులకు సమగ్ర శిక్ష సేవలు అందిస్తుందని, ఈ సేవలను దివ్యాంగ విద్యార్థులు వినియోగించుకునేలా ఉపాధ్యాయులు, తల్లిదండ్రులు ప్రత్యేక చొరవ చూపించి దివ్యాంగుల బంగారు భవితకు బాటలు వేసేలా కృషి చేయాలని అన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఇంక్లూజివ్ ఎడ్యుకేషన్ రిసోర్స్ టీచర్స్ సంఘం  ములుగు జిల్లా అధ్యక్షులు పాపన సుమన్, ప్రత్యేక ఉపాధ్యాయులు  సానికొమ్ము సుబ్బారెడ్డి , గొర్రె రమేష్,  జాటోత్ రవి,  గంగాధర్, రామ్మోహన్, రాజేంద్రప్రసాద్ లు, టెక్నికల్ పర్సన్ అజ్మీర భరత్ లు పాల్గొన్నారు.

 

పుంగనూరులో కరోనా మందును వినియోగించుకోండి- కమిషనర్‌ కెఎల్‌.వర్మ

Tags: Distribution of teaching kits to Divyanga students

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page