స్కూళ్లపై ఇంకా విధివిధానాలు రూపొందించలేదు

0 28

హైదరాబాద్ ముచ్చట్లు:

 

తెలంగాణలో జులై 1 నుంచి విద్యా సంస్థలు ప్రారంభించడాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ దాఖలైన పిటిషన్‌పై హైకోర్టులో విచారణ జరిగింది. స్కూళ్లు, కాలేజీలను జూలై 1 నుంచి ప్రారంభించడంపై హైకోర్టుకు విద్యాశాఖ కార్యదర్శి సందీప్ కుమార్ సుల్తానియా వివరణ ఇచ్చారు. జూలై 1 నుంచి అన్ని తరగతుల విద్యార్థులు తరగతులకు ప్రత్యక్షంగా హాజరు కావాలా? అని ఈ సందర్భంగా ధర్మాసనం ఆయన్ను ప్రశ్నించింది. అయితే, దీనిపై సందీప్ కుమార్ సుల్తానియా స్పందిస్తూ.. దీనిపై మరో రెండు, మూడు రోజుల్లో తుది విధివిధానాలు ఖరారు చేస్తామని తెలిపారు.అందరూ విద్యార్థులు కచ్చితంగా తరగతులకు హాజరు కావాల్సిన అవసరం లేదని పేర్కొన్నారు. ఆన్‌లైన్‌ ద్వారా విద్యా బోధన కూడా కొనసాగుతుందని వివరించారు. అయితే, పాఠశాలల్లో భౌతికదూరం పాటించడం కష్టమని కోర్టు అభిప్రాయపడింది. పిల్లల్ని పంపించే విషయంలో విద్యాసంస్థలు తల్లిదండ్రుల అనుమతి తప్పకుండా తీసుకోవాలని కోర్టు సూచించింది. ఈ క్రమంలో హైకోర్టు చేసిన సూచనలను పరిగణనలోకి తీసుకొని విద్యాసంస్థలు తెరవడంలో విధివిధానాలు ఖరారు చేస్తామని సందీప్ కుమార్ సుల్తానియా వెల్లడించారు. దీంతో వారం రోజుల్లో పూర్తి వివరాలు కోర్టు ఎదుట సమర్పించాలని విద్యా శాఖను హైకోర్టు ఆదేశించింది.

 

 

- Advertisement -

పునరాలోచనలో ప్రభుత్వం

 

 

తెలంగాణలో స్కూళ్ల ప్రారంభంపై విద్యాశాఖ పునరాలోచన చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. తొలుత తెలంగాణ కేబినేట్‌ జులై 1 నుంచి విద్యాసంస్థలు తెరవాలని ప్రకటించిన విషయం తెలిసిందే. ఇప్పటికే తీసుకున్న నిర్ణయం మేరకు.. డిగ్రీ, ఇంజనీరింగ్‌, పీజీ తరగతులను మాత్రం నేరుగా క్లాసులను నిర్వహించనున్నారు.అదే విధంగా, స్కూళ్లు, జూనియర్‌ కాలేజీల అంశంపై మాత్రం విద్యాశాఖ కాస్త మల్లగుల్లాలు పడుతోంది. దీనిపై నేడో, రేపో కీలక నిర్ణయం తీసుకుంటామని టీఎస్‌ సర్కారు ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

 

పుంగనూరులో కరోనా మందును వినియోగించుకోండి- కమిషనర్‌ కెఎల్‌.వర్మ

 

Tags: Procedures on schools have not yet been formulated

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page