దేశం లో గ‌ణ‌నీయంగా త‌గ్గుతోన్న క‌రోనా కేసుల సంఖ్య

0 6

న్యూఢిల్లీ  ముచ్చట్లు:

 

దేశవ్యాప్తంగా వ్యాక్సినేష‌న్ జోరందుకోవ‌డంతో క‌రోనా కేసుల సంఖ్య గ‌ణ‌నీయంగా త‌గ్గుతోంది. గ‌డ‌చిన 24 గంటల్లో కొత్త‌గా 54 వేల 69 కరోనా  కేసులు నమోదయ్యాయి. ఇదే స‌మ‌యంలో 68 వేల 885 మంది కరోనా నుంచి కోలుకున్నారు. దేశంలో ప్ర‌స్తుతం యాక్టివ్ కేసుల సంఖ్య 6 లక్షల 27 వేలు. వరుసగా 42 రోజుల త‌రువాత‌ దేశంలో అతి త‌క్కువ క‌రోనా కేసులు న‌మోద‌య్యాయి.  ప్ర‌స్తుతం దేశంలో కరోనా నుంచి కోలుకుంటున్నవారి రేటు 96.61 శాతానికి పెరిగింది. అదే సమయంలో క‌రోనా వ్యాప్తి రేటు స్థిరంగా 5 శాతం కంటే తక్కువగా కొన‌సాగుతోంది. ప్రస్తుతం ఇది 3.04 శాతంగా ఉంది. వరుసగా 17 వ రోజు రోజువారీ క‌రోనా వ్యాప్తి రేటు 5 శాతం కంటే తక్కువగా ఉంది. దేశవ్యాప్తంగా గత 3 రోజులుగా రికార్టు స్థాయిలో వ్యాక్సినేష‌న్ కొన‌సాగుతోంది. మొదటి రోజు 86 లక్షలకుపైగా జ‌నాభాకు టీకాలు వేయ‌గా, రెండవ రోజు ఈ సంఖ్య 54 లక్షలుగా ఉంది. గ‌డ‌చిన 24 గంట‌ల్లో 64.89 లక్షలమందికి టీకాలు వేశారు. ఇప్పటివరకు దేశంలో మొత్తం 30.16 కోట్ల మందికి కరోనా వ్యాక్సిన్ వేశారు. ఐసీఎంఆర్ తెలిపిన వివ‌రాల ప్రకారం జూన్ 23 నాటి వరకు భారతదేశంలో మొత్తం 39 కోట్ల 78 లక్షల 32 వేల 66 వేల క‌రోనా టెస్టులు జ‌రిగాయి.

 

- Advertisement -

పుంగనూరులో కరోనా మందును వినియోగించుకోండి- కమిషనర్‌ కెఎల్‌.వర్మ

Tags: The number of corona cases is declining significantly in the country

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page