భారతీయులకు అందుబాటులోకి వచ్చిన బ్రెయిన్ బేస్డ్ ఇంటెలిజెన్స్ టెస్ట్

0 6

హైదరాబాద్ ముచ్చట్లు:
ప్రపంచంలోని ప్రముఖ అభిజ్ఞా మనస్తత్వవేత్తలలో ఒకరైన మరియు మనస్తత్వశాస్త్రంలో ప్రఖ్యాత ప్రొఫెసర్ డాక్టర్ జగన్నాథ్ ప్రసాద్ దాస్( బిఐటి)బ్రెయిన్ బేస్డ్ ఇంటెలిజెన్స్ టెస్ట్, ఆనిక్ ఐక్యూ పరీక్షను ప్రారంభించారు. , మన మెదడు ఎలా పనిచేస్తుందో అర్థం చేసుకోవడంలో ప్రధాన పురోగతిని సూచించే పరిక్ష ఐక్యూ పరీక్ష, డాక్టర్ జెపి దాస్ నేతృత్వంలోని హైదరాబాద్ నుండి ప్రముఖ మనస్తత్వవేత్తల బృందం సమగ్ర పరిశోధన మరియు గొప్ప దృష్టితో ఐక్యూ పరీక్ష పుట్టింది.భారతీయ జనాభా కోసం భారీ నమూనా పరిమాణంతో తయారు చేయబడిన ఈ ప్రత్యేకమైన ఐక్యూ పరీక్ష, విద్యావేత్తలు మరియు పాఠ్యాంశాల డెవలపర్‌లను విద్యా అభ్యాసంలో, ముఖ్యంగా పఠనం మరియు గణితంలో బలమైన పునాది కోసం అభిజ్ఞా ప్రక్రియలను మెరుగుపరచడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ఈ పరీక్ష స్ట్రోక్, మూర్ఛ మరియు బాధాకరమైన మెదడు గాయం వంటి పరిస్థితులలో స్పష్టంగా కనిపించే కార్టికల్ ఫంక్షన్ల బలహీనతను గుర్తించడంలో వైద్యులకు సహాయపడుతుంది. అదనంగా, ఈ పరీక్షలో పిల్లలలో హైపర్యాక్టివిటీ మరియు నిర్దిష్ట అభ్యాస ఇబ్బందులను గుర్తించడానికి రోగనిర్ధారణ ప్రమాణాలు ఉన్నాయి. ఎడ్యుకేషనల్ సైకాలజీ, ఇంటెలిజెన్స్ మరియు చైల్డ్ హుడ్ డెవలప్మెంట్లో అంతర్జాతీయంగా గుర్తింపు పొందిన నిపుణుడు డాక్టర్ జగన్నాథ్ ప్రసాద్ దాస్ యొక్క ఆలోచన. సైకాలజీకి ఆయన చేసిన ముఖ్యమైన రచనలలో పాస్ థియరీ ఆఫ్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు దాస్-నాగ్లియరీ కాగ్నిటివ్ అసెస్‌మెంట్ సిస్టమ్ ఉన్నాయి.ఇంటెలిజెన్స్ యొక్క భావన మరియు కొలతను సంస్కరించడంపై ఆయన చేసిన అత్యుత్తమ పరిశోధన జాతీయ మరియు అంతర్జాతీయ ప్రయోజనాలను ఆకర్షించింది. డాక్టర్ జెపి దాస్ మార్గదర్శకత్వంలో మనస్తత్వవేత్తల యొక్క ఉన్నత బృందం ఈ ఐక్యూ పరీక్షను అభివృద్ధి చేసింది, ఇది ముఖ్యమైన అభిజ్ఞా ప్రక్రియలను తెలియజేస్తుంది.

 

పలమనేరులో మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి సుడిగాలి పర్యటన

- Advertisement -

Tags:Brain Based Intelligence Test Available to Indians

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page