పశ్చిమప్రాంతంలోని నీటి ప్రాజెక్టుల సాధనకై  భారీగా బైక్ ర్యాలీ యాత్ర

0 139

రాయలసీమ కో ఆర్డినేషన్ కమిటీ

కౌతాళం  ముచ్చట్లు:
కర్నూలు పశ్చిమప్రాంతంలోని నీటి ప్రాజెక్టుల సాధనకై పల్లె పల్లె కదులుదాం అంటూ సోమవారం  రాయలసీమ కో ఆర్డినేషన్ కమిటీ (RCC) ఆధ్వర్యంలో కౌతాళం మండలం మేలిగనూరు నుండి ఆదోని ఆర్డీఓ ఆఫీసు వరకు భారీగా బైక్ ర్యాలీ యాత్రను నిర్వహించారు. కౌతాళం లో బిస్మిల్లా సర్కిల్ లో అంబేద్కర్ విగ్రహానికి పూలమాలలు వేసి నివాళులర్పించారు. అనంతరం అంబేద్కర్ విగ్రహం  నందు విలేకరుల సమావేశం ఏర్పాట్లు నిర్వహించారు ..ఈ సందర్భంగా రాయలసీమ కో ఆర్డినేషన్ కమిటీ రాష్ట్ర కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షులు రామలింగయ్య, రాష్ట్ర ఉపాధ్యక్షులు లోకేష్,రాష్ట్ర నాయకులు నాగరాజు మాట్లాడుతూ రాయలసీమ జిల్లాలో కర్నూలు పశ్చిమ ప్రాంతంలో నీరు లేక ప్రజలు సుగ్గి కు,వలసలకు వెళ్లి కుటుంబ పోషణ భారంతో రైతన్నలు ఆత్మహత్యలు చేసుకుంటారున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈ ప్రాంతంలో ఉన్న పులికనుమ ప్రోజెక్టు సామర్ధ్యాన్ని ఐదు టీఎంసీలకు పెంచాలని ,వేదవతి ప్రాజెక్టు సామర్ధ్యాన్ని 8 టీఎంసీ లకు పెంచి నిర్మించాలని,మేలిగానూరు దగ్గర 50 టీఎంసీ లతో వరద కాలువను నిర్మించి ఈ ప్రాంతానికి త్రాగునీరు, సాగునీరు అందించాలని డిమాండ్ చేశారు.పై డిమాండ్ల సాధనకై ,కర్నూలు పశ్చిమ ప్రాంతంలోని కరువు,వలసలను నివారించాలని కోరుతూ సోమవారం  నిబంధనలు పాటిస్తూ కేవలం  10 బైక్ లతో మేలిగానూరు నుండి ఆదోని ఆర్డీఓ ఆఫీస్ వరకు బైక్ యాత్రను నిర్వహించారు.ఈ కార్యక్రమాన్ని రైతన్నలు,ప్రజలు,ప్రజాసంఘాలు మద్దతు తెలియజేసి విజయవంతం చేయాలని కోరారు.ఈ సమావేశానికి రైతు కూలి సంఘం రాష్ట్ర అధ్యక్షులు నరసింహయ్య,ప్రగతిశీల మహిళ సంఘం రాష్ట్ర అధ్యక్షురాలు సుజ్ఞానమ్మ, బి. సి.ఫెడరేషన్ రాష్ట్ర ఉపాధ్యక్షులు దస్తగిరి నాయుడు గారు పాల్గొని తమ ప్రజాసంఘాల సంపూర్ణ మద్దతు తెలియజేశారు. ఈ కార్యక్రమంలో రాయలసీమ యువజన వేదిక నాయకులు రవి వర్మ,నవీన్,అనిల్,శేఖర్,ప్రతాప్ పాల్గొన్నారు.

- Advertisement -

పుంగనూరులో వైద్యం వీధిన పడింది-మెడికల్‌ ఆఫీసర్‌పై దాడి చేసిన నర్సు

 

Tags:Massive bike rally trip to accomplish water projects in the West

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page