మొదటి బిజినెస్ సస్టైనబిలిటీ రిపోర్టును ప్రచురించిన విశాఖ ఇండస్ట్రీస్

0 5

హైదరాబాద్  ముచ్చట్లు:
జిఆర్ఐ ఫ్రేమ్‌వర్క్ ప్రకారంవిశాఖ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్ తన మొదటి బిజినెస్ సస్టైనబిలిటీ రిపోర్టును ప్రచురించింది.‘సామర్థ్యం, బాధ్యత, సుస్థిరత.’ అనే శీర్షికకు అనుగుణంగా నివేదిక తయారు చేయబడింది. అలాగే గ్లోబల్ రిపోర్టింగ్ ఇనిషియేటివ్ మరియు సస్టైనబుల్ డెవలప్‌మెంట్ లక్ష్యాలతో కూడా సమలేఖనం చేయబడింది.సస్టైనబిలిటీ రిపోర్ట్ సస్టెయిన్ ల్యాబ్స్ పారిస్ ద్వారా హామీ ఇవ్వబడింది.భారతదేశం, ఫ్రాన్స్ మరియు న్యూజిలాండ్‌లో ఉన్న సంస్థలను తయారు చేయడానికి సంస్థలతో భాగస్వాములువారికి మరింత పర్యావరణ మరియు సామాజిక బాధ్యత మరియు లాభదాయకం. ఉత్పత్తుల కోసం శక్తి పరిరక్షణ 2017-18లో 37,93,263 యూనిట్ల నుండి 38,83,428 కి పెరిగింది.2020-21లో యూనిట్లు. పునరుత్పాదక ఇంధన వనరుల పెరుగుదల కారణంగా ఇది సాధ్యమైంది.(2017-18లో 37,93,263 యూనిట్లు, 2020-21లో 38,83,428 యూనిట్లు) మరియు ఎనర్జీ మీటర్లు ఏర్పాటు చేయడం,మరియు విద్యుత్ వినియోగాన్ని పర్యవేక్షించడానికి మరియు మరింత తగ్గించడానికి నెట్ మీటరింగ్.మొత్తం విద్యుత్ వినియోగం 2017-18లో 2,07,69,930 యూనిట్ల నుంచి 1,97,12,435 కి తగ్గింది.2020-21లో యూనిట్లు, ఇది 10,57,495 కిలోల సిఓ2 ఉద్గారాలను తగ్గించింది.విశాఖ సిమెంట్ రూఫింగ్ షీట్ల విభాగంలో, ఉత్పత్తి యూనిట్‌కు వినియోగించే శక్తి ఉంటుంది.శక్తి సామర్థ్య మోటార్ల వినియోగం, నియంత్రణ కారణంగా 28 యూనిట్ల నుండి 27.5 యూనిట్లకు తగ్గింది.ఇంటర్‌లాకింగ్ సిస్టమ్‌లు మరియు LED లైట్లను ఉపయోగించి పరికరాల పనిలేకుండా నడుస్తోంది.Vnext డివిజన్‌లో అధిక మెటీరియల్ వినియోగ సామర్థ్యం వినెక్స్ట్ ఫైబర్ సిమెంట్ బోర్డులు మరియు సిమెంట్ రూఫింగ్ షీట్ల విభాగాలు తగ్గింపును నివేదించాయి.గత కాలంలో వాటి ఉత్పత్తి ప్రక్రియలో ఉపయోగించిన పునరుత్పాదక మరియు పునరుత్పాదక పదార్థాల పరిమాణంరెండు సంవత్సరాలు. పునరుత్పాదక పదార్థాల నిష్పత్తిలో ఆరోగ్యకరమైన పెరుగుదలను కూడా వినెక్స్ట్ నివేదించింది.పునరుత్పాదక పదార్థాల ఉత్పత్తిలో ఉపయోగిస్తారు.విశాఖ దాని ఉత్పత్తిలో ఫ్లై యాష్ వాడకాన్ని పెంచడం ద్వారా దాని మెటీరియల్ వినియోగ సామర్థ్యాన్ని పెంచింది.నెక్స్ట్ ఫైబర్ సిమెంట్ బోర్డులు. విశాఖ ఇండస్ట్రీస్ సుమారుగా 0.8 కిలోల CO2 ఉత్పత్తిని తగ్గించిందిఫ్లై యాష్‌తో భర్తీ చేయబడిన ప్రతి కేజీ సిమెంట్ కోసం. Vnext ఫైబర్ సిమెంట్ బోర్డులు దాదాపు 90,000 ఆదా చేశాయి.

 

శ్రీ బోయకొండ గంగమ్మ కు రాహుకాల అభిషేక పూజలు

- Advertisement -

Tags:Visakha Industries published the first Business Sustainability Report

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page