ఇప్పుడు చెన్నైలో సుప్రీంకోర్టు  

0 22

అమరావతి ముచ్చట్లు:

ప్రధాని మోడీకి అభినందనలు. భారతదేశానికి స్వాతంత్య్రం వచ్చిన తర్వాత మొదటిసారిగా * సుప్రీంకోర్టు శాఖలను * చెన్నై, ముంబై మరియు కలకత్తా * లకు విస్తరించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది, సుప్రీంకోర్టు రాజధాని ఢిల్లీలో మాత్రమే పనిచేస్తోంది. భారతదేశంలోని అన్ని రాష్ట్రాలలో హైకోర్టు తీర్పులపై అసంతృప్తిగా ఉన్నవారు చివరిసారిగా సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయిస్తారు. ఆర్థిక స్థోమత ఉన్నవారు మాత్రమే ఢిల్లీ వెళ్లి విజ్ఞప్తి చేశారు. చాలా మంది పేదలు ఈ ప్రక్రియను తెలుసుకోకుండా ఢిల్లీకి వెళ్లి విచారించలేకపోవడం వల్ల బాధపడ్డారు. ఇప్పటికే మధురై శాఖ తమిళనాడుకు వచ్చినందున చెన్నైకి వచ్చి కేసు వేయలేని వారికి హైకోర్టు మదురై శాఖ వరంగా మారింది. అదేవిధంగా, చెన్నై, ముంబై మరియు కలకత్తా అనే మూడు ప్రదేశాలకు సుప్రీంకోర్టు శాఖలను విస్తరించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. అది కూడా దక్షిణాది రాష్ట్రాలలో నివసిస్తున్న ప్రజలకు వరం అవుతుంది, ఎందుకంటే సుప్రీంకోర్టు చెన్నైకి వస్తోంది. చెన్నైలో సుప్రీంకోర్టు శాఖ రావడం తమిళనాడు ప్రజలకు మాత్రమే కాకుండా ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ, కర్ణాటక మరియు కేరళ వంటి ఇతర దక్షిణాది రాష్ట్రాలలో నివసిస్తున్న ప్రజలకు కూడా ప్రయోజనకరంగా పరిగణించబడుతుంది.

- Advertisement -

పుంగనూరులో వైద్యం వీధిన పడింది-మెడికల్‌ ఆఫీసర్‌పై దాడి చేసిన నర్సు

Tags: Now the Supreme Court in Chennai

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page