కేంద్రమంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ ను కలిసిన ఎంపీ రామ్మోహన్

0 9

న్యూఢిల్లీ ముచ్చట్లు :

కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ ను శ్రీకాకుళం ఎంపీ రామ్మోహన్  కలిసారు. పొందూరు ఖాదీ పరిశ్రమను ప్రోత్సహించడానికి తన ప్రతిపాదనలు, సిఫార్సులను కేంద్ర మంత్రి కి సమర్పించారు. జాతీయ చేనేత దినోత్సవాల కోసం ఈ నెల  7 న సీతారామన్ గారు పొందూరు రానున్న  సందర్భంగా , పొందూరు ఖాదీని ప్రోత్సహించడానికి ఎనిమిది చర్యల ప్రతిపాదనలను ఆయన రూపొందించారు.పొందూరు ఖాదీకి జియోగ్రాఫికల్ ఇండికేటర్ (జిఐ) హోదా ఇవ్వడం ద్వారా విశిష్టత, ప్రామాణికతను కాపాడవచ్చు అంతేగాక  పొందూరు ఖాదీకి అధిక ధరలను పొందవచ్చు. టిడిపి ప్రభుత్వం 2015 లో ప్రతిపాదించిన విధంగా పొందూరు,  నరసన్నపేట మండలాలకు హెరిటేజ్ క్లస్టర్ హోదా లేదా మినీ క్లస్టర్ హోదా ఇవ్వడం. పొందూరు ఖాదీ ప్రభుత్వ సేకరణను అందించడానికి జనతా ధోతి పథకం, తెలుగు వస్త్ర ప్రధాన విధానం పునరుద్ధరించడం. పొందూరులో ఖాదీ/ విలేజ్ ఖాదీ టెక్స్టైల్స్ పార్క్ను ఏర్పాటు చేయడం, తెలంగాణలోని పోచంపల్లి హ్యాండ్లూమ్ పార్క్ లాగా గ్రామ హస్తకళలను పునరుద్ధరించడానికి పబ్లిక్-ప్రైవేట్ పార్ట్నర్షిప్ని ఉపయోగించుకోవచ్చని అయన అన్నారు. స్పిన్నర్లు, నేత కార్మికుల వేతన రేట్లు పెంచడం, దీని వేతన రేటు నరేగా వేతనాల కంటే తక్కువగా ఉంటుంది. పొందూరు ఖాదీ ఉత్పత్తులను వెంటనే ఆప్కో  వెబ్సైట్లో అందుబాటులో ఉంచాలి. ఫ్యాషన్ ప్రపంచం మరియు ప్రపంచఖాదీయేతర వస్త్ర తయారీదారుల నుండి మెరుగైన పోటీని ఎదుర్కొనేందుకు ఆధునికీకరించిన మగ్గాలు, చరఖాలు వంటి కొత్త సాంకేతికత పరికరాలను పరిచయం చేయాలి.  పొందూరు ఖాదీ తయారీకి స్టైఫండ్తో శిక్షణ కార్యక్రమం నిర్వహించారు. యువత సొంతంగా ఎంటర్ప్రైజ్లను స్థాపించడానికి వారికి శిక్షణ పూర్తయిన తర్వాత ముద్రా రుణాలను అందించవచ్చని అయన అన్నారు.

- Advertisement -

పుంగనూరులో వైద్యం వీధిన పడింది-మెడికల్‌ ఆఫీసర్‌పై దాడి చేసిన నర్సు

 

Tags:MP Rammohan meets Union Minister Nirmala Sitharaman

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page