కాబుల్‌ లక్ష్యంగా తాలిబన్ల అడుగులు

0 7

కాబూల్‌ ముచ్చట్లు :

 

అఫ్ఘానిస్థాన్‌ వేగంగా తాలిబన్ల గుప్పిట్లోకి వెళ్తోంది. ఇప్పటికే దేశంలోని కీలక ప్రాంతాలను అధీనంలోకి తెచ్చుకుంటున్న తాలిబన్లు రాజధాని కాబూల్‌కు అత్యంత సమీపానికి దూసుకొచ్చేశారు. కాబూల్‌కు దక్షిణాన అత్యంత కీలకమైన లోగర్‌ ప్రావిన్సును స్వాధీనం చేసుకున్నారు. ప్రభుత్వ అధికారులను అదుపులోకి తీసుకున్నారని అక్కడి మహిళా ప్రజాప్రతినిధి హోడా అహ్మదీ తెలిపారు. పాకిస్థాన్‌ సరిహద్దులోని పాక్టికా ప్రావిన్సు కూడా తాలిబన్ల చేతుల్లోకి వెళ్లిపోయింది. కీలక నగరం మజారే షరీ్‌ఫపై తాలిబన్‌ మూకలు దాడి చేశాయి. దీంతో అక్కడి ప్రజలు వణికిపోతున్నారు. దేశంలోనే రెండో అతిపెద్ద నగరమైన కాందహార్‌ సహా 34 ప్రావిన్సుల్లో 19 ఇప్పటికే తాలిబన్‌ చెరలోకి వెళ్లిపోయాయి.

- Advertisement -

 దేశమంతా హై అలెర్ట్

Tags: Taliban feet targeting Kabul

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page