ప్రమాదకరమైన వ్యాపార నమూనా బహిర్గతమైంది

0 8,560

రాజస్థాన్ ముచ్చట్లు:

రాజస్థాన్, మహారాష్ట్ర, గుజరాత్ హైవేలో మీరు ‘ఆశీర్వాదం’, ‘సహయోగ్’, ‘భాగ్యోదయ’, ‘సర్వోదయ’, ‘అలంకార్’, ‘తులసి’, ‘సర్వోత్తం’ వంటి అనేక హోటళ్లను చూడవచ్చు ఈ పేర్లు ..! !కానీ, ఇదో హోటళ్ల గొలుసు, ఇందులో వేలాది హోటళ్లు ఉన్నాయి, వాటిని గుజరాత్‌లోని బనస్కాంతలో నివసిస్తున్న “చెలియా ముస్లింలు” నిర్వహిస్తున్నారు .. !!ఈ హోటళ్లలో ఒక్క హిందువుకి కూడా ఉద్యోగం ఇవ్వరు .. చెలియా గ్రూప్ ఆఫ్ హోటల్స్ ప్రధాన కార్యాలయం అహ్మదాబాద్‌లో ఉంది *వారి మొత్తం కొనుగోలు ‘కేంద్రీకృతం’. వారు ప్రత్యక్షంగా చల్లని పానీయాలు, నామ్‌కీన్లు మొదలైన వాటిని తయారుచేసే కంపెనీలతో ‘బల్క్’ గా వ్యవహారం చేస్తారు .. తర్వాత దానిని ప్రతి హోటల్‌కు సరఫరా చేస్తారు. ఈ కొనుగోళ్లు పూర్తిగా ముస్లింల నుండి మాత్రమే జరుగుతాయి.వారు తమ హోటళ్ల పేరును హిందూ పేరులాగే ఉంచి “ఓన్లీ వెజ్” అని వ్రాస్తారు. మరియు వారి హోటళ్లు కూడా శుభ్రంగా కనిపిస్తాయి .. అందుకే, హిందువులు ఈ హోటళ్ల వైపు ఆకర్షితులవుతారు … వారు హిందువుల నుండి లాగిన డబ్బులు ఆటంకవాదుల అరాచకాలకు వెళుతున్నాయని…. !!

 

 

- Advertisement -

వారి మొత్తం వ్యాపారం ఫ్రాంచైజ్ మోడల్‌పై ఆధారపడి ఉంటుంది. మైనారిటీల కమిషన్‌లో నమోదైన వీరి సహకార కమిటీలు, దేశ విదేశాలలో లక్షల మంది చెలియా ముస్లింలు ఇందులో సభ్యులుగా ఉన్నారు. వారు హైవేలో అనువైన ప్రదేశాన్ని చూసి, చాలా ఎక్కువ ధర చెల్లించి కొనుగోలు చేస్తారు. ఆ హోటళ్ళను చెలియా ముస్లింలకు అప్పగిస్తారు .. !!ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న చెలియా ముస్లింలు తమ గ్రామంలో కేవలం ముహర్రంలో మాత్రమే సమావేశమవుతారు. అప్పుడు ప్రతి హోటల్ లాభం మరియు నష్టాన్ని లెక్కిస్తారు. ముహర్రం సమయంలో, దాదాపు 20 రోజుల పాటు, గుజరాత్, మహారాష్ట్ర, రాజస్థాన్ హైవేలలోని 90% హోటళ్లు మూసివేయబడ్తాయి .ఆ దారిలో నడిచే ప్రతి బస్సు డ్రైవర్‌కు వారు చాలా పెద్దమొత్తంలో కమీషన్‌ ఇస్తారు, తద్వారా డ్రైవర్ బస్సును వారి హోటళ్ళ ముందే ఆపేస్తాడు .. !!అహ్మదాబాద్‌లోని సర్ఖేజ్‌లో వారికి భారీ కేంద్రీకృత కొనుగోలు డిపోలు ఉన్నాయి. సొంతంగా బంగాళాదుంపలు, ఉల్లిపాయలు మొదలైనవి ఉంచడానికి కోల్డ్ స్టోరేజ్ లున్నాయి … వారు ఈ సీజన్‌లో నేరుగా రైతుల నుండి బంగాళదుంపలు, ఉల్లిపాయలు, అల్లం మొదలైనవి చాలా చౌక ధరలకు కొనుగోలు చేస్తారు .. !!

 

 

 

ఈ చెలియా హోటల్స్ వ్యాపారం దాదాపు 3000 కోట్లకు చేరుకుంది .. !! మరియు వారి మొత్తం ఆస్తుల విలువ రూ.10,000 కోట్లకు చేరింది. ఎకనామిక్ టైమ్స్ – అహ్మదాబాదులో ప్రచురించబడిన ఒక నివేదిక ద్వారా ఈ విషయం బయటకు వచ్చింది.ఈ “చెలియా గ్రూప్ ఆఫ్ హోటల్స్” అనేది హిందువుల జేబుల్లోంచి డబ్బు తీసుకొని ముస్లింల మధ్య పంపిణీ చేసే చాలా ప్రమాదకరమైన మోడల్.విచారకరమైన విషయం ఏమిటంటే, ఇప్పటి వరకు, హిందూ ప్రజలు చెలియా ముస్లింల ఈ డర్టీ గేమ్‌ను అర్థం చేసుకోలేకపోయారు మరియు వారి హోటళ్లలో ఆహారం తినడం ద్వారా వారిని ఆర్థికంగా బలోపేతం చేస్తున్నారు … ఆపై ఈ డబ్బు ఉగ్రవాదులకు వెళుతుంది .దీని కంటే ప్రమాదకరమైన విషయం ఏమిటంటే, ఈ గ్రూపు దరిదాపుల్లో ఏ హిందూ హోటల్‌ని నడపడానికి అనుమతించరు.అన్ని గ్రూపులకీ ఫార్వార్డ్ చేయండి. ముంబై -నాసిక్ హైవేలోని అన్ని హోటళ్లు – ఇవి హిందూ పేర్లతో ముస్లింలే నడిపేవి

అన్న రాఖీ కట్టించుకోలేదని చెల్లి ఆత్మహత్య..

Tags: Dangerous business model exposed

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page