జిల్లాల్లోని ఆర్టీసీ సైట్లు వాణిజ్య సముదాయాలు

0 9,263

కర్నూలు ముచ్చట్లు:

 

మెరుగైన సౌకర్యాలతో రాష్ట్రంలోని ఆర్టీసీ బస్ స్టేషన్లను అప్‌గ్రేడ్ చేసి వాటిని ఇంటిగ్రేటెడ్ స్టేషన్లుగా మార్చాలని ఏపీఎస్ఆర్టీసీ నిర్ణయించింది. 150 కోట్ల వ్యయంతో దీన్ని నిర్మించనున్నారు. సంబంధిత బస్‌స్టేషన్లలో ప్రయాణీకులకు మెరుగైన సౌకర్యాలు కల్పించడంతో పాటు, షాపింగ్ కాంప్లెక్సులు, సినిమా హాళ్లు కూడా నిర్మించబడతాయి అని.. ఈ స్టేషన్లు అంతర్జాతీయ ప్రమాణాల ప్రకారం నిర్మించబడతాయి అని.. అదనంగా, మెరుగైన సదుపాయాలు కల్పించడానికి మరో 21 బస్ స్టేషన్లను అప్‌గ్రేడ్ చేస్తున్నామని.. ప్రస్తుతం, మొత్తం ఐదు జిల్లాల్లోని ఆర్టీసీ సైట్లు వాణిజ్య సముదాయాలుగా మార్చబడుతున్నాయి అని తెలిపింది.  అత్యాధునిక సౌకర్యాలతో, ప్రభుత్వ-ప్రైవేటు భాగస్వామ్యంలో (పిపిపి) ఐదు జిల్లాల్లో ఏడు ప్రదేశాలలో బస్ స్టేషన్లు ఏర్పాటు చేయబడతాయి. ఆర్కిటెక్చరల్ కన్సల్టెంట్ ఎంపిక కోసం ఆర్టీసీ ఇటీవల టెండర్లను పిలిచింది. ఇదిలావుండగా, ఈ ప్రాజెక్టు కోసం ఆటోనగర్ – విజయవాడ, హనుమాన్ జంక్షన్ (కృష్ణ), తిరుపతి (చిత్తూరు), మద్దిలపాలెం, నర్సిపట్నం (విశాఖపట్నం), కర్నూలు, నరసరావు పేట (గుంటూరు) ప్రాంతాలను ఎంపిక చేశారు. ప్రతి బస్‌స్టాండ్‌కు రూ .10 కోట్ల నుంచి రూ .25 కోట్ల మధ్య కేటాయిస్తారు. వైఫై, టాయిలెట్ విస్తరణ, రీ-పెయింటింగ్, ర్యాంప్‌లు, రెయిలింగ్‌లు, డిజిటల్ డిస్ప్లే బోర్డులు, మరిన్ని సౌకర్యాలు ఉన్నాయని.. అదనంగా, శ్రీకాకుళం, విజయనగరం, కాకినాడలలో బస్ స్టేషన్లను అప్‌గ్రేడ్ చేయనున్నారు అని ఎపిఎస్‌ఆర్‌టిసి నిర్ణయించింది అని అధికారులు తెలిపారు.

- Advertisement -

సినీ హీరో సాయిధరమ్ తేజ్ కు రోడ్డు ప్రమాదం

Tags: RTC sites in the districts are commercial complexes

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page