పింక్ బాల్ తో సమరానికి సై

0 7,484

ముంబై ముచ్చట్లు:

చిరకాల పోరాడం..  ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మూడవ.. చివరి వన్డేలో విజయం సాధించిన తర్వాత ఆత్మవిశ్వాసంతో భారత మహిళల క్రికెట్ జట్టు గురువారం నుండి ఆరంభమయ్యే ఆతిథ్య జట్టుతో నైట్ టెస్ట్‌లో తమ మొదటి రోజు అదే జోరును కొనసాగించాలని చూస్తోంది. ఈ మూడవ వన్డే ఆదివారం జరిగింది. సోమవారం విశ్రాంతి దినం కాబట్టి మిథాలీ రాజ్ బృందానికి ఈ పరీక్షకు సిద్ధం కావడానికి రెండు సెషన్‌లు మాత్రమే లభించాయి. వన్డే సిరీస్‌లో భారత్ 2-1 తేడాతో ఓటమిని చవిచూడాల్సి వచ్చింది. భారత జట్టు మొదటిసారిగా పింక్ బాల్‌తో ఆడుతోంది. కాబట్టి ప్రకాశవంతమైన పింక్ బంతి ప్రభావం ఏమిటో, ఎలా ఉంటుందో ఆటగాళ్లకు తెలియదు. ఆస్ట్రేలియా నవంబర్ 2017 లో ఏకైక డే-నైట్ టెస్ట్ ఆడింది. అతను కూడా పెద్దగా ప్రాక్టీస్ చేయలేకపోయాడు కానీ అతని ఫాస్ట్ బౌలర్లు మెట్రికాన్ స్టేడియం గ్రీన్ పిచ్‌పై విధ్వంసం సృష్టించవచ్చు. ఈ టెస్టులో హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ భారతదేశం తరపున ఆడదు.ఏడేళ్ల తర్వాత తొలి టెస్టు ఆడుతున్న భారత్, జూన్‌లో ఇంగ్లాండ్‌ను డ్రాగా ముగించింది. అయితే, పింక్ బాల్ ఛాలెంజ్ చాలా కష్టంగా ఉంటుందని ఆటగాళ్లు, నిపుణులు నమ్ముతారు. భారత్, ఆస్ట్రేలియా చివరిసారిగా 2006 లో టెస్ట్ ఆడాయి. రెండు జట్లలోనూ మిథాలీ రాజ్ , జులన్ గోస్వామి మాత్రమే టెస్టు ఆడిన క్రీడాకారులు. భారత మాజీ కెప్టెన్ BCCI అపెక్స్ కౌన్సిల్ సభ్యురాలు శాంత రంగస్వామి, ‘నేను దీనిని భారత జట్టు లిట్మస్ టెస్ట్ అని పిలుస్తాను. గత మూడు, నాలుగు సంవత్సరాలలో ఆటగాళ్ళు రెడ్ బాల్‌తో తక్కువ ఆడారు. డే నైట్ టెస్ట్ పూర్తిగా భిన్నమైనది. సవాలు చాలా కఠినమైనది. ఆస్ట్రేలియాకు టెస్ట్ క్రికెట్‌లో ఎక్కువ అనుభవం ఉంది కానీ వారి ఆటగాళ్లు ఈ మధ్య కాలంలో ఎక్కువ మ్యాచ్‌లు ఆడలేదు. ఆస్ట్రేలియాను ఓడించవచ్చని భారతదేశం వన్డే సిరీస్‌లో చూపించింది.
హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ అవుట్
ఈ టెస్టుకు ముందు కూడా భారత్‌కు ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. జట్టు సీనియర్ బ్యాట్స్‌మన్ హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ టెస్టులో ఆడలేడు. ఆమె నెట్ ప్రాక్టీస్ చేసింది కానీ ఆమె బొటనవేలు గాయం నుండి ఇంకా పూర్తిగా కోలుకోలేదు. వన్డే సిరీస్‌లో అరంగేట్రం చేసిన ఫాస్ట్ బౌలర్ మేఘనా సింగ్, బ్యాట్స్‌మెన్ యస్తికా భాటియాకు టెస్ట్ అరంగేట్రం చేసే అవకాశం ఉండవచ్చు. అనుభవజ్ఞులైన జులన్, మేఘన, పూజా వస్త్రాకర్ పేస్ పోరాటానికి నాయకత్వం వహిస్తారు, స్నేహ్ రాణా , దీప్తి శర్మ స్పిన్ బౌలింగ్‌కు బాధ్యత వహిస్తారు. వికెట్ కీపర్ తానియా భాటియా తిరిగి రావడం ఖాయం, వన్డే సిరీస్ నుంచి తప్పుకున్న పూనమ్ రౌత్ కూడా ఆడవచ్చు.మరోవైపు, మ్యాచ్‌కు ముందు ఆస్ట్రేలియా ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. మోకాలి గాయం కారణంగా అతని వైస్ కెప్టెన్ రాచెల్ హన్స్ తప్పుకున్నాడు. అతని స్థానంలో జట్టు ఫాస్ట్ బౌలింగ్ ఆల్ రౌండర్ లేదా స్పెషలిస్ట్ బ్యాట్స్‌మన్‌ను తీసుకువస్తుందని కెప్టెన్ మెగ్ లెన్నింగ్ చెప్పారు. వన్డేల్లో మంచి ప్రదర్శన కనబరిచిన అన్నాబెల్ సదర్లాండ్ అవకాశం పొందవచ్చు.
జట్టు సభ్యులు..
భారతదేశం
మిథాలీ రాజ్ (కెప్టెన్), హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్, స్మృతి మంధన, షెఫాలీ వర్మ, పూనమ్ రౌత్, జెమీమా రోడ్రిగ్స్, దీప్తి శర్మ, స్నేహ్ రాణా, యాస్తికా భాటియా, తానియా భాటియా, శిఖా పాండే, జూలన్ గోస్వామి, మేఘన సింగ్, పూజా వస్త్రాకర్, రాజేశ్వరి గైవాక్ రిచా ఘోష్.
ఆస్ట్రేలియా
మెగ్ లెన్నింగ్ (కెప్టెన్), డార్సీ బ్రౌన్, మెట్లాన్ బ్రౌన్, స్టెల్లా కాంప్‌బెల్, నికోలా కారీ, హన్నా డార్లింగ్టన్, ఆష్లే గార్డనర్, అలిస్సా హీలీ, తహ్లియా మెక్‌గ్రాత్, సోఫీ మోలినౌ, బెత్ మూనీ, ఆలిస్ పెర్రీ, జార్జియా రెడ్‌మైన్, మోలీ స్ట్రానోలెలేలాలేలే బ్లే , జార్జియా వారెహామ్.

- Advertisement -

పుంగనూరు నూతన ఎంపిపి భాస్కర్‌రెడ్డిని సన్మానించిన ఉపాధ్యాయులు

Tags:Psy to fight with Pink Ball

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page