సచిన్ చుట్టూ పండోరా

0 8,564

ముంబై ముచ్చట్లు:

నామాను మించిన భాగోతం వెలుగు చూసింది. ప్రముఖులుగా చలామణి అవుతోన్న దేశాధ్యక్షులు, మాజీ దేశాధినేతలు, ప్రధానులు, మాజీ ప్రధానులు, మంత్రులు, పొలిటికల్ లీడర్స్, వ్యాపారవేత్తలు, దౌత్యవేత్తలు, బిలియనీర్లు, అంతర్జాతీయ ప్రముఖుల అవినీతి బండారం మరోసారి బయటపడింది. పనామా.. పాండోరా.. పేర్లే వేరు.. కానీ, మేటర్ మాత్రం ఒక్కటే. లక్ష్యం కూడా అదే. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రముఖుల భాగోతాలను ఒక్కటొక్కటిగా బయటపెట్టడం.. ఇప్పుడు సంచలనంగా మారుతోంది. అయితే, ఐదేళ్ల కిందట పేలిన పనామా పేపర్స్ కంటే శక్తివంతంగా పాండోరా పేపర్స్ రచ్చ చేస్తున్నాయి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా 91 దేశాలకు చెందిన ప్రస్తుత, మాజీ దేశాధినేతల అవినీతి బండారాన్ని ప్రపంచం ముందు పెట్టాయి.భారత క్రికెట్ సూపర్ స్టార్ సచిన్ టెండూల్కర్ పేరు కూడా ఇప్పుడు వివాదంలో చిక్కుకున్నట్లుగా కనిపిస్తోంది. పన్ను ఆదా చేయడానికి విదేశీ కంపెనీలలో పెట్టుబడులు పెట్టినట్లుగా అతని పేరు కూడా వినిపిస్తోంది. పండోరా పేపర్స్ కేసులో సచిన్ టెండూల్కర్‌తో పాటు అతని భార్య అంజలి టెండూల్కర్, అతని మామ ఆనంద్ మెహతా పేర్లు తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చాయి.

 

- Advertisement -

సచిన్ అతని కుటుంబ సభ్యులు బ్రిటిష్ వర్జిన్ దీవులలోని సాస్ ఇంటర్నేషనల్ లిమిటెడ్‌లో లాభాల కార్యాలయాన్ని నిర్వహిస్తున్నట్లగా తెలుస్తోంది. సచిన్, అంజలి, ఆనంద్ మెహతా డైరెక్టర్‌లతో పాటు కంపెనీకి ప్రయోజనకరమైన యజమానులు అని వాదిస్తోంది.2016 లో పనామా పేపర్స్ కేసు వెలుగులోకి వచ్చినప్పుడు.. ఈ కంపెనీ మూసివేయబడింది. ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ నివేదికలో ఈ వాదనలు పనామాలోని చట్ట సంస్థ అల్కోగల్ నుండి పత్రాలను గుర్తించారు. ఈ కంపెనీ 2016 లో విక్రయించబడిందని ఆ నివేదికలో వెల్లడించింది. ఇది జరిగిన సమయంలో దాని వాటాలను మళ్లీ వాటాదారులు కొనుగోలు చేశారు. దీని కింద సచిన్ $ 8,56702 కి తొమ్మిది షేర్లను తీసుకున్నారు. అంజలి టెండూల్కర్ 14 షేర్లను 1,375,714 డాలర్లకు.. సచిన్ మామ ఆనంద్ మెహతా 453,082 డాలర్లకు ఐదు షేర్లను కొనుగోలు చేశారు.ఈ విధంగా సాస్ ఇంటర్నేషనల్ లిమిటెడ్ ఒక వాటా సగటున $ 96 వేలకు కొనుగోలు చేయబడింది. ఈ సంస్థ 10 ఆగస్టు 2007 న స్థాపించబడింది. ఒక నియమం ప్రకారం మొదట్లో 90 షేర్లు జారీ చేయబడ్డాయి. వీటిలో అంజలి 60 షేర్ల మొదటి సర్టిఫికెట్ తీసుకుంది, ఆనంద్ మెహతాకు 30 షేర్లు ఇవ్వబడ్డాయి. కానీ వాటాలను తిరిగి కొనుగోలు చేసినప్పుడు మొత్తం 90 షేర్ల వివరాలు ఇవ్వబడలేదు. ఈ 90 షేర్ల ధర దాదాపు రూ .60 కోట్లు ఉంటుందని అంచనా.సచిన్ టెండూల్కర్, అంజలి పేర్లు పనామాలోని లీగల్ కంపెనీ అల్కోగల్ పత్రాలలో ఉంది.  ఒక చోట సచిన్ ఎంపీ అని వ్రాయబడింది. అలాగే, వారు హై రిస్క్ కేటగిరీలో చేర్చబడ్డారు. వాస్తవానికి సచిన్ 2012 నుండి 2018 వరకు రాజ్యసభ ఎంపీగా ఉన్నారు. ఆయన రాజ్యసభకు నామినేట్ అయ్యారు. దీని కారణంగా రాజ్యసభ నామినేటెడ్ సభ్యులు ఇతర ఎంపీల వలె వారి ఆస్తులు మొదలైన వాటి గురించి సమాచారం ఇవ్వడం అవసరం లేదు.మరోవైపు, పండోరా పేపర్స్‌లో పేరు బయటకు వచ్చిన తర్వాత సచిన్ టెండూల్కర్ ఫౌండేషన్ డైరెక్టర్, సీఈవో మృన్మోయ్ ముఖర్జీ ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌తో మాట్లాడుతూ పెట్టుబడుల గురించి మాట్లాడటం పన్నులు చెల్లించిన తర్వాత మిగిలి ఉన్న నిధుల నుండి జరిగిందని చెప్పారు. దీనితో పాటు పన్ను రిటర్న్‌లో వారి గురించి సమాచారం కూడా ఇవ్వబడింది. అందులో తప్పేమీ లేదని అన్నారు.

పుంగనూరు దసరా ఉత్సవాల కరపత్రాలను విడుదల చేసిన మంత్రి పెద్దిరెడ్డి

Tags:Pandora around Sachin

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page