సిద్ధూ కే పగ్గాలు

0 4,552

ఛండీఘడ్   ముచ్చట్లు:

రాజకీయ నాయకుడు మారిన క్రికెటర్‌గా నవజ్యోత్ సింగ్ సిద్ధూ పంజాబ్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా కొనసాగుతారు. పంజాబ్‌లోని పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో సిద్ధూతో సమావేశం తర్వాత కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి హరీష్ రావత్ మాట్లాడుతూ ఈ విషయాన్ని చెప్పారు. ఈ సమావేశంలో కాంగ్రెస్ సీనియర్ కెసిఆర్ వేణుగోపాల్ కూడా ఉన్నారు. నవజ్యోత్ సింగ్ సిద్ధూ గత నెలలో ట్వీట్ చేయడం ద్వారా తన రాజీనామాను సమర్పించారు. ముఖ్యమంత్రి చరణ్‌జిత్ సింగ్ చాన్నీ ఆధ్వర్యంలో జరిగిన నియామకాలు, కేబినెట్ పునర్వ్యవస్థీకరణతో సిద్ధూ అసంతృప్తి చెందారు. దీంతో ఆయన తనపదవికి రాజీనామా చేస్తున్నట్టు ప్రకటించారుఅదే సమయంలో, కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఏ నిర్ణయం తీసుకున్నా తాను అంగీకరిస్తానని నవజ్యోత్ సింగ్ సిద్ధూ అన్నారు. పంజాబ్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా ఆయన వ్యవహరించాలని, సంస్థాగత నిర్మాణాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం స్పష్టమైన సూచనలు ఇచ్చింది. అదే సమయంలో, ఈ నిర్ణయం త్వరలోనే అధికారికంగా ప్రకటిస్తారని సమావేశం తర్వాత హరీష్ రావత్ చెప్పారు. అయితే, ఈ సమయంలో సిద్ధూ కూడా ఒత్తిడికి లోనయ్యారు. పంజాబ్‌కు సంబంధించి తన ఆందోళనలన్నీ హైకమాండ్‌కు తెలియజేసినట్టు ఆయన చెప్పారు. సోనియా, ప్రియాంక, రాహుల్ గాంధీపై పూర్తి నమ్మకం ఉందని, వారు ఏ నిర్ణయం తీసుకున్నా అది కాంగ్రెస్, పంజాబ్ లబ్ది కోసమేనని ఆయన అన్నారు.వాస్తవానికి, గత నెలలో ముఖ్యమంత్రి చరంజిత్ సింగ్ చన్నీ అమరీందర్ సింగ్ స్థానంలో రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి అయ్యారు. సిద్దూ కేబినెట్ దస్త్రాల కేటాయింపు, అడ్వకేట్ జనరల్, డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ నియామకాలపై అసంతృప్తిగా ఉన్నట్లు తెలిసింది. సిద్ధూ రాజీనామాపై అఖిల భారత కాంగ్రెస్ కమిటీ ఎటువంటి నిర్ణయం తీసుకోకపోయినా, చన్నీ, కొంతమంది రాష్ట్ర నాయకులు పంజాబ్ కాంగ్రెస్ చీఫ్‌ను రాజీనామా ఉపసంహరించుకునేలా ఒప్పించేందుకు ప్రయత్నిస్తూ వచ్చారు.
పంజాబ్ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ కొత్త సంస్థ ఆఫీస్ బేరర్లు, జిల్లా అధిపతుల నియామకం ఇంకా జరగలేదు. అప్పటి ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్ సింగ్ నుండి తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉన్నప్పటికీ, సిద్ధూను జూలైలో పంజాబ్ కాంగ్రెస్ చీఫ్‌గా నియమించారు. పిపిసిసికి నలుగురు వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్లను కూడా పార్టీ నియమించింది. తరువాత, పంజాబ్ కాంగ్రెస్ ఇద్దరు ప్రధాన కార్యదర్శులు, ఒక కోశాధికారి కూడా నియమితులయ్యారు.

- Advertisement -

పుంగనూరు దసరా ఉత్సవాల కరపత్రాలను విడుదల చేసిన మంత్రి పెద్దిరెడ్డి

Tags:Sidhu Ke reins

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page