24 మ్యాచ్ పై అందరి చూపు

0 75,792

ముంబై    ముచ్చట్లు:

టీ 20 వరల్డ్ కప్‌లో పాకిస్తాన్‌తో భారత్ 5 సార్లు తలపడింది. ఇందులో ప్రతీసారి భారత్ చేతిలో ఓడిపోయింది. 2007 టీ20 ప్రపంచ కప్ నుంచి ఈ ధోరణి నిరంతరాయంగా కొనసాగుతోంది. అక్టోబర్ 24న గెలిచి విజయాల్లో సిక్సర్ కొట్టాలని భావిస్తోంది.2007 టీ20 వరల్డ్ కప్, గ్రూప్ మ్యాచ్, ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్తాన్: డర్బన్‌లో ఆడిన హై వోల్టేజ్ మ్యాచ్ టైగా ముగిసింది. పాకిస్తాన్, భారత్‌ టీంలు 141 పరుగులు చేశాయి. దీంతో బాల్ ఔట్ ద్వారా విజేతను నిర్ణయించారు. ఇందులో భారత్‌ విజయం సాధించింది.ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్తాన్, 24 సెప్టెంబర్ 2007, జోహన్నెస్‌బర్గ్: తొలి టీ 20 ప్రపంచకప్‌లో ఇది ఫైనల్. జోగిందర్ శర్మ వేసిన చివరి ఓవర్‌లో మిస్బా ఉల్ హక్ విఫలమైన స్కూప్ షాట్‌ గుర్తుకు రాని వారు ఎవరూ ఉండరు. ఎంఎస్ ధోనీ భారత క్రికెట్‌కు తొలి వరల్డ్ కప్ అందించాడు. ఇందులో టీమిండియా విజయం సాధించి, తొలి టీ20 వరల్డ్ కప్ ట్రోఫీని అందుకుంది.2012 టీ 20 వరల్డ్ కప్, సూపర్ 8, ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్తాన్: ఈసారి రెండు టీంలు సూపర్ 8 లో తలపడ్డాయి. ఇందులో పాకిస్తాన్‌ను 8 వికెట్ల తేడాతో ఓడించింది. శ్రీలంకలో జరిగిన ఈ టోర్నమెంట్‌లో పాకిస్తాన్‌ని 128 పరుగులకే కట్టడి చేసింది. అనంతరం విరాట్ కోహ్లీ 61 బంతుల్లో 78 పరుగులతో నాటౌట్‌ ఇన్నింగ్స్ ఆడి, భారత్‌కు విజయం అదించాడు.2014 టీ 20 వరల్డ్ కప్, సూపర్ 10, ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్థాన్: తొలుత ఆడిన పాకిస్థాన్ 20 ఓవర్లలో 7 వికెట్లకు 130 పరుగులు చేసింది. ప్రత్యుత్తరంగా, భారత్ ఇప్పటికే 3 వికెట్ల నష్టానికి 9 బంతులను ఛేజ్ చేసింది. భారత్‌ 7 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది.2016 టీ 20 వరల్డ్ కప్, సూపర్ 10, ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్తాన్: ఈసారి పోటీ కోల్‌కతాలోని ఈడెన్ గార్డెన్స్‌గా మారింది. వర్షం కారణంగా, ఈ మ్యాచ్ 18 ఓవర్లకు కుదించారు. పాకిస్తాన్ 118 పరుగులు చేసింది. అనంతరం 6 వికెట్ల తేడాతో భారత్ విజయం సాధిచింది.

- Advertisement -

నూతన వధువరులను ఆశీర్వధించిన మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి

Tags:Show everyone on 24 matches

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page