మరో 3 శాతం పెరుగుదల.

0 4,578

న్యూఢిల్లీ  ముచ్చట్లు:

కేంద్ర ప్రభుత్వం పెన్షనర్లకు మోడీ సర్కార్ బహుమతి ఇచ్చింది. డీఏలో మూడు శాతం పెంపునకు కేంద్ర కేబినెట్ ఆమోదం తెలిపింది. ఇది 50 లక్షల మంది కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది. జూలై 1, 2021 నుండి ప్రభుత్వం డియర్‌నెస్ అలవెన్స్‌ని 28 శాతం పెంచిందని, అది ఆ సమయంలో 17 శాతం కంటే 11 శాతం ఎక్కువగా ఉందని మీకు తెలియజేద్దాం. కానీ జనవరి 1, 2020 నుండి జూన్ 30, 2021 వరకు, డిఎను 17 శాతానికి మాత్రమే ఉంచాలని నిర్ణయించారు. ప్రభుత్వం డీఏను పునరాలోచన పద్ధతిలో పెంచింది, అనగా, మునుపటి వాయిదాలు మినహా, తదుపరి వాయిదాలలో పెరుగుదల అమలు చేయబడింది.ఉద్యోగుల జీతం ఆధారంగా డియర్నెస్ అలవెన్స్ ఇవ్వబడుతుంది. పట్టణ, సెమీ అర్బన్,  గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో పనిచేసే ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు డియర్నెస్ భత్యం భిన్నంగా ఉంటుంది. డియర్నెస్ అలవెన్స్ ప్రాథమిక జీతంపై లెక్కించబడుతుంది. డియర్నెస్ అలవెన్స్ లెక్కింపు కోసం ఒక ఫార్ములా పరిష్కరించబడింది, ఇది వినియోగదారు ధర సూచిక ద్వారా నిర్ణయించబడుతుంది.ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల జీవన ప్రమాణాలను మరింత మెరుగుపరిచేందుకు డియర్‌నెస్ అలవెన్స్ అందించబడింది. పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం తర్వాత ఉద్యోగి జీవన ప్రమాణాన్ని ఏ విధంగానూ ప్రభావితం చేయకూడదు.. కనుక ఇది ఇలా వారి డీఏ పెరిగింది. ఈ భత్యం ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు, ప్రభుత్వ రంగ ఉద్యోగులు, పెన్షనర్లకు ఇవ్వబడుతుంది.ఇది రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం సమయంలో ప్రారంభమైంది. ఆ సమయంలో దీనిని ఫుడ్ డియర్‌నెస్ అలవెన్స్ లేదా డియర్‌నెస్ ఫుడ్ అలవెన్స్ అని పిలిచేవారు. డియర్‌నెస్ అలవెన్స్ భారతదేశంలో మొట్టమొదటిసారిగా 1972 లో ముంబైలో ప్రవేశపెట్టబడింది. దీని తరువాత కేంద్ర ప్రభుత్వం అన్ని ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు డియర్నెస్ అలవెన్స్ ఇవ్వడం.

- Advertisement -

నూతన వధువరులను ఆశీర్వధించిన మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి

Tags:Another 3 percent increase

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page