మన ఖ్యాతి రెట్టింపైయింది.

0 7,857

న్యూఢిల్లీ ముచ్చట్లు:

 

ప్రపంచంలోని అన్ని దేశాలకంటే.. మనమే ఎక్కువ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ డోసులు ఇచ్చామని బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా పేర్కొన్నారు. వ్యాక్సినేషన్ ప్రారంభించిన అనతికాలంలోనే కేంద్రం మరో 100 కోట్ల వ్యాక్సిన్ డోసుల పంపిణీ మైలురాయిని అధిగమించిందని నడ్డా వ్యాఖ్యానించారు. వ్యాక్సినేషన్ డ్రైవ్‌ను కేంద్రం చేతుల్లోకి తీసుకోవడంతోనే ఇది సాధ్యమైందంటూ ఆయన అభివర్ణించారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ కృషితో ఈ ఘనతను సాధించామంటూ నడ్డా అభివర్ణించారు. వందకోట్ల వ్యాక్సిన్ డోసుల పంపిణీ పూర్తయిన సందర్భంగా బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా రాసిన వ్యాసంలో పలు కీలక విషయాలను పంచుకున్నారు. కోవిడ్ 19 వైరస్‌కి వ్యతిరేకంగా పౌరులకు టీకాలు వేయడం కోసం భారత్ 2021 జనవరి 16న ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద వ్యాక్సినేషన్ డ్రైవ్‌ను ప్రారంభించింది. కేవలం తొమ్మిది నెలల్లోనే ప్రభుత్వం ఆధ్వర్యంలో100 కోట్ల డోస్‌లను అందించాం. దేశంలోని జనాభాలో టీకాకు అర్హులైన 18ఏళ్లకు పైబడిన 74% ప్రజలు కనీసం ఒక డోసు వ్యాక్సిన్‌ను పొందారు.అమెరికాలో వ్యాక్సినేషన్ ప్రారంభమైన దాదాపు ఒక నెల తర్వాత మన టీకా డ్రైవ్ ప్రారంభించినప్పటికీ.. భారతదేశం అతి తక్కువ కాలంలో ఈ మైలురాయిని చేరుకోగలిగింది. వాస్తవానికి ప్రభుత్వం 40.7కోట్ల వ్యాక్సిన్ డోస్‌లను ఇచ్చిన అమెరికా కంటే రెండు రెట్లు ఎక్కువగా టీకా మోతాదులను పంపిణీ చేసింది.ప్రపంచం మొత్తం దాదాపు 7 బిలియన్ డోస్‌లను అందించగా.. భారతదేశం మాత్రమే 1 బిలియన్ (100 కోట్ల డోస్‌లను) అందించింది. అంటే ప్రపంచ జీడీపీలో మన వాటా 3.5% మాత్రమే అయినప్పటికీ, వ్యాక్సిన్ డోస్‌లలో 14% భారత్ వృద్ధి సాధించింది. తలసరి ఆదాయం ప్రాతిపదికన పోల్చదగిన అన్ని దేశాల కంటే భారతదేశం చాలా మెరుగ్గా ఉంది.

 

- Advertisement -

స్పష్టంగా చెప్పాలంటే.. మన ముందు అనేక అడ్డంకులు, సవాళ్లు ఉన్నప్పటికీ.. భారత్ వాటన్నింటిని అధిగమించింది. ప్రభుత్వం మొత్తం యూరోపియన్ కలిసి చేసిన దానికంటే ఎక్కువ టీకాలు వేసింది. హిమాచల్ ప్రదేశ్, గోవా, సిక్కిం, దాద్రా మరియు నాగర్ హవేలి, డామన్ డయ్యు, లడఖ్, లక్షద్వీప్ – ఈ 6 కేంద్రపాలిత రాష్ట్రాల్లో అర్హత కలిగిన వయోజన జనాభాలో కనీసం 1 మోతాదుతో 100% టీకాలను పంపిణీ చేశాం. సౌదీ అరేబియా, ఇరాన్, ఆస్ట్రేలియా, పెరూ, సౌదీ అరేబియా దేశాల కంటే యూపీ, గుజరాత్, కర్ణాటక, మధ్యప్రదేశ్, ఆంధ్రప్రదేశ్ వంటి రాష్ట్రాల్లో పూర్తిగా వ్యాక్సిన్‌లు పొందిన వారు ఎక్కువ మంది ఉన్నారు. కొన్ని వారాల్లో భారతదేశం రోజుకు కనీసం.. 5 సార్లు కంటే ఎక్కువగా 1 కోటి టీకాల పంపిణీ మార్కును దాటగలిగింది. సెప్టెంబరు 17న ప్రధాని మోదీ పుట్టినరోజున.. జన్ అభియాన్‌లో భాగంగా ఒకే రోజు 2.5 కోట్ల మంది భారతీయులకు వ్యాక్సిన్‌లు వేయడం ద్వారా భారతదేశం సరికొత్త రికార్డును నెలకొల్పింది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు అనుసరిస్తున్న విధానాలను గమనించిన కేంద్రం మొత్తం టీకా డ్రైవ్‌ను తన చేతుల్లోకి తీసుకుంది. దీంతో వ్యాక్సినేషన్ వేగం విపరీతంగా పెరిగింది.వ్యాక్సినేషన్‌ ప్రారంభించిన తొమ్మిది నెలల సమయంలోనే అక్టోబర్‌ 21 నాటికి భారతదేశంలో100 కోట్ల వ్యాక్సిన్‌ డోసులు పూర్తయ్యాయి.

 

2020లో ఆందోళనతో మొదలైన ప్రయాణానికి హామీ లభించడంతో ప్రపంచంలోనే అతి భారీ వ్యాక్సినేషన్‌ ప్రక్రియ చేపట్టి భారత్‌ శక్తిమంతంగా ఎదిగింది భారత్‌. అందరి విశ్వాసం, పరిమాణం, సుస్థిరమైన వేగాన్ని కొనసాగించడం ఆషామాషీ వ్యవహారం కాదు. కేవలం విదేశీ బ్రాండ్లను మాత్రమే నమ్మేవాళ్లు కొందరుంటారు. కానీ భారతీయులంతా ఏకగ్రీవంగా కొవిడ్‌-19 వ్యాక్సిన్‌ను విశ్వసించారు. మేడ్‌ ఇన్‌ ఇండియా వ్యాక్సిన్లు ఒక కీలకమైన సంపూర్ణ మార్పు అని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు.అయితే గత ఏడాదికిపైగా విజృంభిస్తున్న కోవిడ్‌.. ప్రస్తుతం తగ్గుముఖం పట్టింది. ఇప్పటి వరకు కోవిడ్‌తో పోరాడటంతో ప్రస్తుతం తగ్గుముఖం పట్టింది.రెండు మేడ్-ఇన్-ఇండియా కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లు అంటే SII కోవిషీల్డ్, భారత్ బయోటెక్ దేశీయంగా అభివృద్ధి చేసిన కోవాగ్జిన్‌, భారతదేశం ప్రపంచంలోనే మొట్టమొదటి DNA వ్యాక్సిన్ – ZyCov-D ను కూడా అభివృద్ధి చేసింది. ఇక మహమ్మారిపై పోరాడిన దేశం.. త్వరగా టీకాలను అందుబాటులోకి తీసుకువచ్చింది. అయితే ఈ వ్యాక్సిన్లకు కావాల్సిన ఉష్ణోగ్రత ఉండేలా చూసుకుంటున్నారు.100 కోట్ల వ్యాక్సిన్ మోతాదుల రవాణా ప్రక్రియలో పాల్గొన్న ట్రక్స్‌, విమానాల సంఖ్య కూడా భారీగానే పెరిగింది.100 కోట్ల వ్యాక్సిన్ మోతాదులను నిల్వ చేయడానికి అవసరమైన కోల్డ్ స్టోరేజీల సంఖ్యను కూడా పెంచింది కేంద్ర ప్రభుత్వం. కరోనా విషయంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ చేపట్టిన చర్యల వల్ల ప్రస్తుతం వైరస్‌ తగ్గుముఖం పట్టిందనే చెప్పాలి. వ్యాక్సినేషన్‌ల విషయంలో వీఐపీలు, ధనవంతులు, సామాన్యులు అంటూ తేడా ఏమి లేకుండా అందరు కూడా క్యూలో నిల్చోనే టీకాలు తీసుకునేలా చర్యలు చేపట్టారు.

 

మోదీ. ఇది భౌగోళికం, ఆర్థిక స్థితి, కులం, మతంతో సంబంధం లేకుండా ప్రతి భారతీయుడికి వ్యాక్సిన్‌పై సమాన హక్కు ఉండేలా కేంద్రం అవగాహన కల్పిస్తూ వ్యాక్సినేషన్‌ను వేగవంతం చేసింది. అయితే కోవిడ్‌ వ్యాక్సిన్‌ రెండు డోసులు ఒకే చోటు కాకుండా మొదటి డోసు ఒక ప్రాంతంలో తీసుకుని రెండో డోసు కూడా మరో ప్రాంతంలో తీసుకునేలా వెసులుబాటు కల్పించింది. అంతేకాకుండా మొదటి డోసు తీసుకున్న వ్యక్తికి రెండో డోసు తీసుకునేందుకు అప్పుడప్పుడు మొబైల్‌ నెంబర్లకు మెసేజ్‌లు పంపేలా చర్యలు చేపట్టింది. భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద వ్యాక్సినేషన్ కార్యక్రమాన్ని అమలు చేయడమే కాకుండా, భారీ స్థాయిలో టీకాలు వేసుకునేలా చర్యలు చేపట్టింది.భారతదేశం యొక్క అంతర్జాతీయ ఖ్యాతిని దెబ్బతీసేలా చేసినప్పటికీ మోడీ ప్రభుత్వ ప్రయత్నాలను మసకబార్చే ఉద్దేశ్యంతో మాత్రమే బాగా రూపొందించిన, సమన్వయంతో కూడిన టూల్‌కిట్‌ను ఉపయోగించి పూర్తిగా స్పాన్సర్డ్ ప్రచారం మరియు ప్రచారం జరిగింది.

పుంగనూరు దసరా ఉత్సవాల కరపత్రాలను విడుదల చేసిన మంత్రి పెద్దిరెడ్డి

Tags:Our reputation has doubled.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page