రోజుకు 27 కోట్ల విరాళం

0 5,570

బెంగళూర్ ముచ్చట్లు:

మనసున్న మారాజులకు.. మా మంచి శ్రీమంతులకు భారతదేశంలో కొదవేలేదు. ఒకరికి మించి మరొకరు తమ దాతృత్వాన్ని చాటుకుంటున్నారు. దేశంలో అత్యంత ఔదార్యం కలిగిన సంపన్నుడిగా ఐటీ దిగ్గజం విప్రో అధినేత అజీమ్ ప్రేమ్జీ మరోసారి నిలిచారు. అత్యధిక దానాలు చేసిన సంపన్నుల జాబితాలో అజీమ్ ప్రేమ్జీ అగ్ర స్థానంను దక్కించుకున్నారు. ఐటీ కంపెనీ విప్రో వ్యవస్థాపకుడు అజీమ్ ప్రేమ్‌జీ 2020-21 ఆర్థిక సంవత్సరంలో రోజుకు రూ. 27 కోట్లు అంటే మొత్తం రూ.9,713 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చారు. దీంతో స్వచ్ఛంద సేవా కార్యక్రమాలు చేస్తున్న భారతీయుల్లో ఆయన అగ్రస్థానాన్ని నిలబెట్టుకున్నారు. ఎడెల్‌గివ్ హురున్ ఇండియా ఫిలాంత్రోపీ లిస్ట్ 2021 ప్రకారం కోవిడ్ మహమ్మారి బారిన పడిన సంవత్సరంలో అజీమ్ ప్రేమ్‌జీ తన విరాళాలను దాదాపు మరో పావువంతు పెంచారు. అజీమ్ ప్రేమ్‌జీ తర్వాత స్థానంలో హెచ్‌సిఎల్ టెక్నాలజీస్‌కు చెందిన శివ్ నాడార్ ఉన్నారు. ఆయన ఏడాదికి 1,263 కోట్ల రూపాయలను స్వచ్ఛంద కార్యక్రమాలకు విరాళంగా ఇచ్చారు.ఇక ఆసియాలోనే అత్యంత సంపన్నుడు, రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ అధినేత ముఖేష్ అంబానీ రూ.577 కోట్లతో మూడో స్థానంలో నిలవగా.. కుమార్ మంగళం బిర్లా రూ.377 కోట్లతో నాలుగో స్థానంలో నిలిచారు. దేశంలో రెండవ అత్యంత సంపన్నుడు అదానీ గ్రూప్ అధినేత గౌతమ్ అదానీ విపత్తు సహాయానికి 130 కోట్ల విరాళాలతో దాతల జాబితాలో ఎనిమిదో స్థానంలో ఉన్నారు. ఇన్ఫోసిస్ సహ వ్యవస్థాపకుడు నందన్ నీలేకని ర్యాంకింగ్ కూడా మెరుగుపడి రూ.183 కోట్ల విరాళంతో జాబితాలో ఐదో స్థానంలో నిలిచారు. హిందుజా కుటుంబం  166 కోట్ల విరాళంతో జాబితాలో ఆరవ స్థానాన్ని ఆక్రమించింది.టాప్ 10 దాతలలో బజాజ్ కుటుంబం, అనిల్ అగర్వాల్, బర్మన్ కుటుంబం ఉన్నాయి. బజాజ్ కుటుంబం రూ.136 కోట్ల విరాళంతో హురున్ ఇండియా ఫిలాంత్రోపీ జాబితాలో 7వ స్థానంలో నిలిచింది. డాబర్ గ్రూప్‌కు చెందిన బర్మన్ కుటుంబం 502 శాతం వృద్ధితో రూ.114 కోట్ల విరాళంతో 10వ స్థానంలో నిలిచింది.లార్సెన్ & టూబ్రో మాజీ ఛైర్మన్ నాయక్ రూ. 112 కోట్ల విరాళంతో జాబితాలో 11వ స్థానంలో ఉన్నారు. అతను తన ఆదాయంలో 75 శాతాన్ని స్వచ్ఛంద ప్రయోజనాల కోసం తాకట్టు పెట్టారు.ఈ ఏడాది 17 మంది ఈ జాబితాలో చేరారు, మొత్తం రూ.261 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చారు. దేశంలోని అతిపెద్ద పెట్టుబడిదారు రాకేష్ జున్‌జున్‌వాలా రూ. 50 కోట్ల విరాళంతో ఎడెల్‌గివ్ హురున్ ఇండియా ఫిలాంత్రోపీ లిస్ట్ 2021లో అత్యంత ఉదారంగా ప్రవేశించిన వ్యక్తిగా అగ్రస్థానంలో నిలిచారు.జెరోధా సహ వ్యవస్థాపకులు నితిన్, నిఖిల్ కామత్ వాతావరణ మార్పుల పరిష్కారాలపై పనిచేస్తున్న వ్యక్తులు. కంపెనీలకు మద్దతుగా రాబోయే కొద్ది సంవత్సరాల్లో రూ.750 కోట్లను హామీ ఇచ్చారు. అతను జాబితాలో 35వ స్థానంలో ఉన్నాడు. 35 ఏళ్ల నిఖిల్ కామత్ ఈ జాబితాలో అతి పిన్న వయస్కుడైన ఆటగాడు కూడా.ఈ సంవత్సరం హురున్ ఇండియా ఫిలాంత్రోపీ జాబితాలో తొమ్మిది మంది మహిళలు చేర్చబడ్డారు. రోహిణి నీలేకని ఫిలాంత్రోపీకి చెందిన రోహిణి నీలేకని రూ.69 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చారు. యూఎస్‌వీకి చెందిన లీనా గాంధీ తివారీ రూ.24 కోట్లు, థర్మాక్స్‌కు చెందిన అను అఘా రూ.20 కోట్లు విరాళంగా అందజేశారు.

- Advertisement -

బిచ్కుందలో కుక్కల బెడద

Tags:27 crore donation per day

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page