అర్ధరాత్రి నుంచి వానలు పడే అవకాశం

0 8,232

చెన్నై ముచ్చట్లు:

 

చెన్నైలో వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలతో దక్షిణ భారతం పలు ప్రాంతాల్లో పరిస్థితి అధ్వానంగా మారింది. ఈ నేపథ్యంలో భారత వాతావరణ శాఖ (ఐఎండీ) శుక్రవారం చెన్నై సహా తమిళనాడు తీరప్రాంతాలకు రెడ్ అలర్ట్ ప్రకటించింది. ఇది కాకుండా, రాబోయే రెండు రోజుల పాటు ఇక్కడ పరిస్థితి ఇలాగే ఉంటుందని భారత వాతావరణ శాఖ అంచనా వేసింది. వాయుగుండం ప్రభావంతో తమిళనాడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో శనివారం భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని చెన్నైలోని భారత వాతావరణ శాఖ (ఐఎండీ) ప్రాంతీయ కార్యాలయం తెలిపింది. ఈ వాయుగుండం సోమవారం నాటికి అల్పపీడనంగా ఏర్పడే అవకాశం ఉందని ఐఎండీ అధికారులు వెల్లడించారు.ప్రాంతీయ వాతావరణ కేంద్రం (RMC) చీఫ్ ఎస్. రానున్న 24 గంటల్లో చెన్నైతోపాటు పరిసర జిల్లాల్లో వర్షాలు, ఉరుములతో కూడిన జల్లులు పడే అవకాశం ఉందని బాలచంద్రన్ తెలిపారు. రానున్న 48 గంటల్లో చెన్నైలో భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షాలు కురుస్తాయని తెలిపారు. సముద్ర మట్టానికి 1.5 కి.మీ ఎత్తులో తుఫాను సర్క్యులేషన్ విస్తరిస్తున్నందున కొమోరిన్ మరియు శ్రీలంకను ఆనుకుని ఉన్న ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయని IMD తెలిపింది. నవంబర్ 29న బంగాళాఖాతంలో మరో అల్పపీడనం ఏర్పడే అవకాశం ఉందని ఆ శాఖ తెలిపింది. దీని ప్రభావంతో తమిళనాడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లోని అన్ని కోస్తా జిల్లాల్లో భారీవర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉన్నందున ఐఎండీ రెడ్ అలర్ట్ ప్రకటించింది. పక్కనే ఉన్న జిల్లాలకు ఆరెంజ్ అలర్ట్ ప్రకటించింది. నవంబర్ 29వతేదీ వరకు తమిళనాడులోని తూత్తుకుడి, కడలూరు, విల్లుపురం, చెంగల్పట్టు, చెన్నై, కాంచీపురం, తిరువళ్లూరు, తేని, మధురై,

 

 

 

- Advertisement -

పుదుక్కోట్టై, పుదుచ్చేరిలో భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని ఐఎండీ శనివారం విడుదల చేసిన తాజా వెదర్ బులెటిన్‌లో తెలిపింది.IMD డేటా ప్రకారం, నవంబర్ 25 న చెన్నైలో సగటున 55 మిమీ వర్షం కురిసింది. నవంబర్ 26 సాయంత్రం 4.30 గంటల వరకు 32.5 మిమీ వర్షం కురిసింది. గ్రేటర్ చెన్నై కార్పొరేషన్ (GCC) వర్షపు నీటిని తొలగించేందుకు నగరం అంతటా 750 కంటే ఎక్కువ హెవీ డ్యూటీ పంపులను నిర్వహిస్తోంది. GCC కమీషనర్ గగన్‌దీప్ సింగ్ బేడీ మాట్లాడుతూ.. “చెన్నైలో నిరంతర వర్షం కురుస్తోంది, కాబట్టి మేము మా ప్రస్తుత పంపింగ్ నెట్‌వర్క్ మౌలిక సదుపాయాలను కూల్చివేయలేదు.” 100 మిల్లీమీటర్ల వర్షం కురుస్తుందని అంచనా వేస్తున్నామని తెలిపారు. నీటి ఎద్దడిని తక్షణమే తొలగించేందుకు పంప్ ఆపరేటర్లందరూ మోటార్ల దగ్గర విధులు నిర్వహించాలని జీసీసీ ఆదేశించినట్లు బేడీ తెలిపారు. వెస్ట్ మాంబలం నుండి నీటిని మళ్లించడానికి ఉపయోగించే టూ వీలర్ సబ్‌వే మినహా అన్ని ఫోర్ వీలర్ సబ్‌వేలు రంగరాజపురంలో పనిచేస్తున్నాయని ఆయన చెప్పారు. పులియంతోప్ సహా చెన్నైలోని వరద ప్రభావిత ప్రాంతాలను బేడీతో కలిసి ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ పరిశీలించారు. నవంబర్ మొదటి వారం నుంచి కురుస్తున్న భారీ వర్షాలు నగరవాసులను అతలాకుతలం చేస్తున్నాయి. IMD ప్రకారం, అక్టోబర్ 1 నుండి నవంబర్ 25 వరకు ఈశాన్య రుతుపవనాల సమయంలో, చెన్నై దాని పరిసర జిల్లాలైన తిరువళ్లూరు, కాంచీపురం మరియు చెంగల్పట్టులో వరుసగా 56 శాతం నుంచి 67 శాతం వర్షపాతం నమోదైంది.

పుంగనూరులో వరదబాధితులందరికి ఆర్థిక సహాయం అందిస్తాం- మంత్రి పెద్దిరెడ్డి

Tags: Chance of rain from midnight

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »
You cannot copy content of this page